Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครดูหนังเรื่อง 9 วัดแล้วบ้างคะ?......งง ค่ะ  

เป็นหนังที่ดูแล้วงงงวยมากๆค่ะ

สรุป พระเป็นอะไรในชาติที่แล้วคะ เกี่ยวอะไรกะนุ่น ที่เป็นเด็กที่ฆ่าพ่อเลี้ยงตัวเอง....

พระกับพระเอกถูกสลับตัวกัน?....ทำไม แม่ต้องสลับตัวเด็ก สลับแล้วได้อะไร.... สลับเพื่อหลอกกรรม? คือ เด็กหน้าเละคือเจ้ากรรมของเพ็ญพักต์ แต่เด็กคนนั้นก็กลับมาเกิดเป็นนุ่นแล้วนี่คะ?

ส่วนเจ้ากรรมนายเวรของนุ่นคือ แม่ ในชาติก่อน แต่ดูไปดูมาเหมือน แม่ ในชาติก่อนกลับมาเกิดเป็น เพ็ญพักต์ แล้ว ไม่ใช่หรือคะ? หรือว่าเข้าใจผิดคะ?

ถ้าใช่ แล้ว เด็กในชาติก่อนซึ่งก็คือนุ่นในชาติปัจจุบัน จะอาฒาต เข้าฝันได้ยังไง ในเมือชีก็กลับมาเกิดแล้วอย่างงงๆ

คือเราเข้าใจว่า ถ้าต่างคนต่างกลับมาเกิดแล้ว เวรกรรมน่าจะเป็นการกระทำต่อกันในชาตินี้มากกว่า จะมีวิญญาณได้ยังไง?

วัวเกี่ยวไรด้วย? หมาไม่มีหัวโผล่มาทำไม? ใครอยู่ในระฆัง? (คือทุกคนกลับมาเกิดหมดแล้วไม่ใช่หรอคะ?)

ทำไมพระเอกตกนํา? ขึ้นมาแล้วมึนอะไร?

คือเรื่องเหมือนจะเข้าใจ แต่ดูจบแล้ว ไม่เข้าใจเลยค่ะ แล้วทำไมพระต้องตาย? พระนั่งรถมาด้วยทำไม

โง๊งงงงง จ้า....

รบกวนด้วยค่ะ มีใครดูรู้เรื่องบ้าง....?

ปล. ตัวจริงนุ่นสูบบุหรี่ มั้ยคะ?

จากคุณ : Sugarbaby
เขียนเมื่อ : 24 มิ.ย. 53 20:03:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com