Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เฉินหลง , จูเลีย โรเบิร์ต , อาร์โนลด์ และคนอื่นๆจะรู้ตัวมั้ยว่า....  

พวกเขา มีสมญานามใน Thailand Only ว่า

เฉินหลง = ฟัด

จูเลีย = บานฉ่ำ

อาร์โนลด์ = คนเหล็ก

บรู๊ซ วิลลิส = อึด

จวน จี ฮุน = ยัยตัวร้าย

ผมคิดว่า ถ้าเขารู้ เขาคงภูมิใจนะครับ ว่ามั้ย

............

นอกเรื่อง จำได้ว่าเมื่อตอนหนังเรื่อง Warlord ที่ เจ็ทลี , หลิวเต๋อหัว , ทาเคชิ แสดงร่วมกัน ออกฉาย แล้วทางรายการตีสิบ ได้สัมภาษณ์ดาราทั้งสามคน

พอทั้งสาม ทราบชื่อเรื่องนี้เป็นภาษาไทยว่า สามอหังการ์เจ้าสุริยา (ใช่มั้ย จำเป๊ะๆไม่ได้ละ ประมาณนี้ล่ะ)

ทั้งสามพระเอก ทำหน้างงสุดชีวิต พร้อมหัวเราะกันครืนเลย ว่า "พวกลื้อคิดได้ไง(ฟะ)"

เมืองไทยเราเด่นเรื่องการสร้างสรรค์จริงๆครับ

จากคุณ : CHM
เขียนเมื่อ : 30 มิ.ย. 53 15:34:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com