Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนขอชื่อหนังน่าดู แนว Drama , Romance , Comedy  

ตอนนี้กำลังคลั่งหนังแนวนี้  กำลังจะไปหาซื้อมาดู  แต่คิดว่าอาจจะมีรายชื่อหนังที่น่าดูแต่ผมยังไม่รู้จักอีกหลายเรื่อง

คราวนี้ขอจำกัดแนวเป็น Drama - Romance , Romantic - Comedy

อารมณ์ประมาณ สุข เศร้า เหงาซึ้ง  จะเป็นหนังครอบครัวก็ได้  หนังรัก  หนังตลก  หนังแอ๊คชั่น  แต่ขอให้มันเข้าข่าย สุข เศร้า ซึ้ง

รายชื่อที่ผมลิสต์ไว้
1. 500 days of summer
2. Dear John
3. Brothers
4. The Time Traveler's Wife
5. Marley & Me (ดูฮาชิแล้วติดใจหนังเกี่ยวกับสุนัขมาก)
6. รถไฟฟ้ามาหานะเธอ
7. บ้านฉันตลกไว้ก่อน

ยังไงก็ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ

จากคุณ : Belozoglu
เขียนเมื่อ : 3 ก.ค. 53 21:30:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com