Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Prosecuter Princess :: รักในรอยแค้น (อีกแล้ว) ฉบับเกาหลี  

...ตอนนี้ผม...
อยู่ที่บ้านมีระเบียงที่ผมย้ายตามคุณมา
ที่นี่สวยดีนะ...ในที่ดีๆแบบนี้...ที่ผม..
เตรียมพร้อมเพื่อคุณ ในเวลาที่ยุ่งยากหรือลำบาก

การอยู่กับคุณ ทำให้ผมรู้สึกทั้งมีความสุขและไม่มั่นคง
ไม่รู้ว่ามันอาจจะทำให้แผนที่ตั้งใจไว้เสียไปหรือเปล่า

โทษความอวดดีของผมเถอะ..ที่เลือกคุณ
ทั้งๆที่รู้ว่าคุณจะเจ็บปวด...แต่ผมก็จะทำอยู่ดี
และท้ายที่สุด ผมก็จะไม่เลิกล้มมันด้วย...
เพราะฉะนั้น...คำว่า "ผมขอโทษ"
...ผมพูดมันไม่ได้หรอก...

..เฮริ...จงกินแต่ผัก
และมีชีวิตที่ยืนยาวอย่างสุขภาพดี
หาคนที่รักคุณมากๆ...
พอเจอคนที่สามารถลบรอยแผลในใจที่ผมทำไว้กับคุณได้
จงอยู่อย่างมีความสุข...
เป็นอย่างนั้น และผมจะได้เสียใจเรื่องของคุณน้อยลง

...ตอนคุณได้ยินสิ่งนี้...
ผมคงอายุ77...เหมือนในหนังไททานิค
กับลูกสาวที่รักของคุณ...หรือหลานสาว
คุณ(อาจ)กำลังเล่าเรื่องเก่าๆ สมัยยังสาวๆให้พวกเขาฟัง

...(ว่า)เมื่อคุณยังอ่อนต่อโลก ไร้เดียงสา และสวยงาม...
มีคนๆหนึ่ง ที่ทำให้ชีวิตคุณเหมือนตกตรก..เคยมีคนแบบนั้นอยู่จริง
แต่...ไม่ว่าเขาจะทำอะไรกับชั้นไว้...ฉันก็ยังมีชีวิตที่ดี ขณะที่กำลังหัวเราะกัน
ตอนที่คุณพูดถึงเรื่องเลวร้ายของผมได้อย่างสบายๆ..ผมหวังให้เป็นอย่างนั้น

..ผมขอโทษ...ผมขอโทษ...ผมขอโทษ...

ปล. อ่านจบแล้ว โปรดเปิดเพลงGoodbye My Princess ตามไปด้วย..เข้ากั๊น เข้ากัน

คุณว่าจะโรแมนติกแค่ไหน ถ้าผู้ชายคนหนึ่ง จะยอมล้มเลิกทุกอย่างที่ตั้งใจไว้อย่างดี...เพียงเพื่อผู้หญิงซักคน

แก้ไขเมื่อ 06 ก.ค. 53 16:04:54

จากคุณ : nikanda
เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 53 15:34:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com