Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณม้า..!!..สมบัติผู้ดี..กับ..มารยาท..ทางสังคมก็จำเป็นสำหรับนักคอมเมนท์นะ...!!  

อ่านข่าวที่คุณเธอ ว่าหนุ่มกายกลางเวที
มันไม่เหมือนการแนะ การคอมเมนท์ จากคำพูด
เหมือนด่าประจานคนอื่นให้ได้...อาย...มากกว่า
พอเข้าพูดสวนกลับ ยังจะไปข่มเขาอีก
ว่ามึ..เป็นใคร..!! มาเถียงฉันทำไม..??
ขึ้นมึ..ขึ้นกู กลางงานอีเวนท์ เล่นเอาเหวอกันทั้งงาน...

หลายครั้งที่ได้ดูคุณ คอมเมนท์ในรายการต่างๆ หากตัดคำพูดบางประโยค คำพูดบางคำ มันจะทำให้คุณดูมีคลาสขึ้นนะ
เพราะบางอย่าง...มันแรง..และไม่สมควรจะพูด..
การคอมเมนท์...กับ..การจิกด่า มันต่างกันนะ

จะอ้างว่า ตัวคุณเป็นแบบนี้ แล้วใครจะทำไม.???
ที่กล้าพูดแบบนี้ ไม่คิดจะ..แก้ไข....และพัฒนา..เลยใช่ไหมค่ะ..??
หรือว่าเกิดอาการลืมตัว เพราะมีคนเชิญคนจ้างมาพูดอยู่นิ
คิดจะชี้นิ้วด่าใครก็ได้ งั้นสิค่ะ...!!

เจ้าของ รายการ งานต่างๆที่จ้างคุณเธอมาคอมเมนท์ คิดดีแล้วเหรอ...
ที่ยังให้โอกาส ....คนประเภทนี้...ทำให้รายการหรืองานของคุณดูต่ำลง...

ตบท้ายด้วยคำพูดที่ว่า
....มันเป็นการแสดง จะคิดไรมาก...
..ก็ฉันเป็นแบบนี้..

การว่าข่มคนอื่นให้ได้อาย เพื่อทำให้ตัวเองดูดีขึ้นนั้น
จริงๆแล้ว มันกลับทำให้คุณดูแย่ลงต่างหาก...

และรายการ งานใดที่เชิญคนประเภทนี้มาเพื่อกระชากคำว่า..เรทติ้ง...
แต่ไม่นานคุณจะได้คำว่า...เสื่อม...มาแทน
...กิริยาส่อภาษา วาจาส่อสกุล..เคยได้ยินไหมค่ะ??

ท้ายสุดอิชั้นก็อยากจะคอมเมนท์คุณบ้าง รับให้ได้นะค่ะ...ไม่ด่าค่ะ..รับรอง

ทรงผมคุณอะ มันเอาท์มาก เอาท์มาหลายปีแล้ว
เป็นดารา ผู้นำแฟชั่นต้องรู้จักการเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้น
ทั้ง กิริยา วาจา ความประพฤติ อายุมากแล้วก็ปลงๆลงบ้าง
ถ้าทำไม่ได้ ก็หลีกทางให้ เด็กรุ่นใหม่ขึ้นมาบ้าง...
อย่าวางกล้ามว่าข้าแน่..แต่แท้จริงแล้ว ก็งูๆปลาๆ
ที่ผ่านมา...ใช้ปากนำความสามารถ..มามากแล้ว..

แล้วมันจะดีเอง อย่างที่ชั้นพูด...โอเค...!!??

จากคุณ : พลีส
เขียนเมื่อ : 10 ก.ค. 53 14:27:42 A:110.49.205.141 X: TicketID:276084

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com