Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไม่เข้าใจเบลล่าใน Twilight จริงๆ ครับ  

ผมไม่เข้าใจเบลล่าในหนังเรื่อง Twilight จริงๆ ครับว่าทำไมอยากเป็นแวมไพร์มากมายขนาดนั้น ขนาดทั้งที่ได้ความรักอย่างอบอุ่นจากเจคอบ ได้รับคำเตือนจากแวมไพร์หญิงคนนึงในตระกูลคัลแลน (จำชื่อไม่ได้ครับ) ว่าเป็นแวมไพร์ไม่ดีอย่างไร เปรียบเทียบกับการเป็นมนุษย์ ได้รับคำสอนจากชาลี แล้ว

ไม่เข้าใจว่าอะไรที่ทำให้เบลล่าอยากเปลี่ยนเป็นแวมไพร์และอยู่กับเอดเวิร์ดไปตลอดกาลขนาดนั้น เพราะผมไม่สามารถรับรู้ถึงปฏิกริยาทางเคมีระหว่างตัวละครสองตัวนี้ครับ หรือว่าหนังสื่อออกมาไม่ดีเองครับ

ในทางตรงกันข้าม ผมรู้สึกว่าบทรักระหว่างเบลล่าและจาคอบ มันซึ้งกินใจและเข้าถึงอารมณ์กว่ามากๆๆครับ ดีกว่าบทกับเอดเวิร์ดหลายเท่าเลยครับ

ใครคิดเห็นยังไงช่วยแชร์ให้ฟังด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : Hotsun
เขียนเมื่อ : 14 ก.ค. 53 12:35:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com