Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พนักงานตรวจกระเป๋าหน้าโรงหนังมีสิทธิ์เปิดกล่องของขวัญลูกค้าเพื่อตรวจไหมครับ?  

เรื่องของเรื่องคือเกิดขึ้นมานานแล้วล่ะครับ ตั้งแต่ช่วงตรวจกระเป๋ากำลังบูม

พอดีมานั่งรื้อฟื้นความหลังกับเพื่อนๆเลยนึกึงวันนั้นขึ้นมา แล้วก็เถียงกันว่าฝ่ายไหนถูก เพื่อนก็ว่า ก็กล่องมันไม่รู้มีอะไรข้างใน ฝ่ายผมก็เถียงว่า แล้วมันของขวัญอะ จะให้ทำไง - - ใส่ถุงหิ้วมาเหรอ

เรื่องก็คือตอนนั้นผมไปดูหนังที่โรงหนังชื่อดังที่กรุงเทพเนี่ยล่ะครับ

ตรงกับวันเกิดผมพอดีเลย ไปฉลองกันด้วยการดูหนังครับ ^^

เราก็ลัลล้ากันไปอย่างสนุกสนาน

ไปหน้าโรงก็เจอพนักงานตรวจกระเป๋าปกติ ซึ่งตรวจได้ละเอียดมาก

ตรวจกระเป๋าผมก่อน ก็ผ่านไปได้ด้วยดีครับ

แต่พอมาึถึงคิวแฟนผม เค้าดันสะดุดกับกล่องของขวัญซะงั้น

ก็บอกไปว่าเป็นของขวัญ วันนี้วันเกิด ยังไงก็ว่าไป

แต่พนักงานเค้าบอกให้แกะออกเดี๋ยวนี้ !! จะตรวจ

ผมกับแฟนก็อึ้งแด่วกันเลย

คือตอนนั้นปัญหามันไม่ได้อยู่ที่จะเห็นของขวัญหรือเปล่า เพราะผมหันหลังไม่มองได้อยู่แล้ว แต่มันเสียความรู้สึกมากๆ ตอนนั้น

เถียงแทบตายสุดท้ายก็โดนแกะกล่องครับ

ซึ่งกล่องจิ๋วเดียว ถ้าเป็นระเบิด ก็คงจะเป็นระเบิดนาโน แน่ๆ

เลยอยากถามความเห็นน่ะครับ ว่าพนักงานตรวจกระเป๋าหน้าโรงหนังมีสิทธิ์แกะกล่องของขวัญหรือเปล่าครับ?

ปล. กล่องมันลักษณะแบบนี้น่ะครับ คือไม่ได้ห่อมากมายอะไร มีโบว์พันไว้ กับติดสก็อคเทปไว้ไม่ให้ฝาเปิด ครับ

ปล.2 มีใครเคยเจอเหตุการณ์แนวนี้บ้างไหมครับ ?

จากคุณ : Jushin Liger
เขียนเมื่อ : 15 ก.ค. 53 00:04:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com