Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนเซียนดูหนังใครพอจะรู้จักหนังที่มีพลอตเรื่องเเนวนี้บ้างคะ  

พลอตเเรก ประมาณว่า พ่อได้ตักเตือนเรื่องบางเรื่องไว้อย่างเป็นมั่นเป็นเหมาะเเต่ลูกกลับไม่เชื่อฟัง จนต้องพบกับจุดจบที่ไม่ดี
พลอตเรื่องที่สองประมาณว่า พี่น้องที่รักกันมากเเต่พากันทำในเรื่องที่ไม่ดีสุดท้ายต้องตายด้วยน้ำมือกันเอง ประมาณว่าจบเเบบแทงกันตายเอง
พลอตเรื่องที่สาม คือ คนที่มีความหยิ่งทนงในตัวมาก เชื่อมั่นในความสามรถของตนเอง จนสุดท้ายก็ต้องพบจุดจบที่ไม่ดีทั้งๆที่เป็นคนมีความสามารถ

หนึ่งในสามเรื่องนี้อะค่ะ เอาเรื่องเดียวก็ได้มีหนังสือเล่มไหนที่มีพลอตหรือธีมเเนวๆนี้บ้างมั้ยคะ ภาพยนตร์ การ์ตูน ก็ได้ค่ะช่วยหน่อยนะคะ
ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : yulim ah
เขียนเมื่อ : 20 ก.ค. 53 21:54:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com