Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทิ้งทวน INCEPTION คุณเลือกที่จะจบแบบไหนในโลกใบนี้ ?  

ดูแล้ว ให้มันค้างคาใจไม่ได้ ต้องตามหาความจริงให้ถึงที่สุดว่าสุดท้ายแล้ว กำลังฝันอยู่หรือไม่ โทเทมจะหมุนต่อไปไหม (14 คน)
  ดูแล้ว แชร์ความคิดความฝันกับเพื่อนที่ไปดูด้วยกันแล้ว ได้ตอนจบของตัวเองแล้ว พอใจแล้ว จบ (13 คน)
  ดูแล้ว ได้บทสรุปของตัวเองแล้ว ไม่ต้องถามใคร เอาตามใจตรู จบ (15 คน)
  ดูแล้ว หนังสนุกดีครับ แค่นั้น จบ (4 คน)
  ยังไม่ได้ดู แค่อยากรู้เฉย ๆ :) (3 คน)

28.57%
  ดูแล้ว ให้มันค้างคาใจไม่ได้ ต้องตามหาความจริงให้ถึงที่สุดว่าสุดท้ายแล้ว กำลังฝันอยู่หรือไม่ โทเทมจะหมุนต่อไปไหม (14 คน)
 26.53%
  ดูแล้ว แชร์ความคิดความฝันกับเพื่อนที่ไปดูด้วยกันแล้ว ได้ตอนจบของตัวเองแล้ว พอใจแล้ว จบ (13 คน)
 30.61%
  ดูแล้ว ได้บทสรุปของตัวเองแล้ว ไม่ต้องถามใคร เอาตามใจตรู จบ (15 คน)
 8.16%
  ดูแล้ว หนังสนุกดีครับ แค่นั้น จบ (4 คน)
 6.12%
  ยังไม่ได้ดู แค่อยากรู้เฉย ๆ :) (3 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 49 คน

จุดประสงค์หลักของกระทู้นี้ คือ ..
คือ ผมไปดูแล้ว เกิดอาการไม่แน่ใจว่าฝันหรือตื่น เชื่อว่าเหมือนกับเกือบทุกคนที่ไปดูมา

ใช่ครับ ผมไม่เข้าใจตอนจบ ตกลงโทเทมหมุนไปได้นานเพียงใด มันหยุดแล้วหรือไม่เคยหยุด
ดูจบแล้ว ผมหาข้อสรุปให้ตัวเองไม่ได้ เลยหันไปถามเพื่อนอีก 3 คนที่ไปดูด้วยกัน ก็นานาจิตตังครับ
ผมก็เข้ามาหาในพันทิป ว่าสุดท้ายแล้ว มันคืออะไรกันแน่
และแน่นอน นานาจิตตัง ต่างคนต่างมุมต่างมองจริง ๆ ครับ สำหรับเรื่องนี้

มันไม่เกี่ยวนะ กับเรื่องที่ว่า จ่ายตังเข้าไปดู จะเอาแต่ความสนุกหรือจะต้องเอามาคิดว่าผู้สร้างหนังต้องการจะสื่ออะไรให้เกิดรอยหยักเพิ่มขึ้น
จุดประสงค์หลักของกระทู้นี้ คือ ผมแค่อยากรู้ว่าเพื่อน ๆ มีวิธีการค้นหาจุดจบอย่างไร เพียงเท่านั้น

คุณกำลังฝันอยู่รึเปล่า ?

จากคุณ : หนึ่งฤดู สองรัก สามเรา
เขียนเมื่อ : 21 ก.ค. 53 14:33:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com