Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จุดเดียวที่ทำให้ตอนจบเป็นฝัน (ระวังโดนผม Inception)  

จากตอนแรกผมเชื่อว่าฝัน ต่อมาเชื่อว่าจริงเพราะลูกพระเอกโต แต่มาตอนนี้ขอกลับความเชื่อทั้งหมดด้วยข้อนี้ข้อเดียวแล้วครับ

ตอนพระเอกตื่นไม่มีเครื่องแชร์ฝันกับไซโตอยู่ ตอนแรกผมคิดข้ามๆ ไปว่าแอร์เก็บไปก่อนเพื่อไม่ให้ฟิชเชอร์รู้ตัว แต่ตอนนี้ถ้ามันเป็นจริงคิดว่าเป็นไปไม่ได้เลยเพราะว่ายังไงก็ต้องแชร์ฝันกันอยู่ด้วยเครื่องถึงทำได้ สองคนนี้ไม่ใช่ถอดจิตไปหากันได้ซะเมื่อไหร่ แล้วกรณีที่ถอดเครื่องออกจิตที่ตกไปในลิมโบก็น่าจะถูกกระชากกลับไปหาเจ้าของ ไม่มีทางมาเจอกันได้แบบนั้นแน่ๆ แล้วถ้าสองคนนี้ยังโคม่าในฝันอยู่ใครจะไปกล้าถอดเครื่องออก เพราะอาจจะทำให้ทั้งคู่มีปัญหาทางจิตกับความจำแบบที่พระเอกบอกได้เลย

ถ้าคิดจุดนี้ดีๆ มันแทบเป็นไปไม่ได้เลยว่าเป็นจริง นอกจากฝันไปเท่านั้นถึงเกิดขึ้นได้ ผมเลยกลับมาเชื่อแล้วว่ามันฝันจริงๆ ไม่ได้อยากจะคิดเลยแต่มันอดไม่ได้จริงๆ โดนโนแลน Inception เข้าไปเต็ม T_T ความคิดมันเหมือนไวรัสแบบที่เขาว่าจริงๆ แกะออกยากมาก

แต่ใครจะเชื่อแบบไหนก็ตามสบายนะครับ ระวังโดนผม Inception ไปด้วย ผมเตือนแล้วนะ

แก้ไขเมื่อ 21 ก.ค. 53 23:09:31

จากคุณ : Cookiefish
เขียนเมื่อ : 21 ก.ค. 53 23:03:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com