Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

! ! ! ! ! ! ! ! ! ! ! ! ทำอย่างไร กับสื่อโฆษณาแบบนี้คะ ? ? ? ? ? ? ? ? ??  

มันสะเทือนใจเราอย่างแรงค่ะ  เมื่อวานนี้ ปวดๆ เมื่อย ๆ ก็เลยออกไปนวด

แถว ๆบ้าน .....นวดไป ก็อ่านหนังสือไรเรื่อยเปื่อย ก็เหมือนๆ กับร้านทำผม

ที่มักจะมีหนังสือแมกกาซีนประเภทพวกเจาะลึกดารา หลายๆยี่ห้อ หลายๆ

เครือกันนึกออกไม๊คะ  หนังสือพวกซุบซิบนินทา ตามดูภาพหลุดดารา ฯลฯ

ประมาณนี้ค่ะ(มิอาจหาญ เอ๋ยชื่อหนังสือค่ะ กลัวโดนฟ้องร้องเรียกค่าเสีย

หายร้อยๆ ล้าน มะมีปัญญาอ่ะค่ะ) ก็ธรรมดา อ่านไปเรื่อยๆ ไม่ได้สนใจไร

เป็นพิเศษ อ่านฆ่าเวลาไปเกือบจบเล่มละ...อ๊ะนี่อะไร?????  อุ๊ว...แม่จ้าว

ววววว  นี่มันอารัยยยยกานนนคะมันมีโฆษณาแบบนี้กันด้วยหรือ...หวาย

ย....ดูภาพไปก็...ซื๊ดดดดไปอ่ะ.....ซื๊ดดด้วยความมโห........แหม..แหม..ทำ

แบบนี้ได้ยังไงคะ พูดไม่ออกค่ะเพื่อนๆ ดูกันเอาเองละกันนะคะ  เห็นแล้วนึก

ถึงลูกๆ หลานๆ ของพวกเราค่ะ  ไม่แปลกใจเลย ที่ทำไม ปีนี้ กระทรวง

ศึกษาธิการ มีเรื่องให้เด็กท้องเรียนหนังสือได้ มันแก้ที่ปลายเหตุไปหน่อยมัง

คะ...ลองคิดพิจารณากันให้ดีๆ แล้วเราควรจะแก้ไขกันตรงไหนกันแน่ ๆ คะ

ไม่ใช่ ลักปิดลักเปิด แบบนี้ค่ะ เห็นแล้ว หัวจิตหัวใจคนเป็นแม่ มันเกรง ๆ และ

แอบเศร้าค่ะ...........จิตตกหลายวันเชียว

ปล.รูปที่ลงให้ดูนี่นะคะ เป็นแบบธรรมดาค่ะ สุดๆกว่านี้มีค่ะแต่ลงไม่ได้เด๋วโดนภาพเบลอร์.....อิอิ
ปล2.กระทู้นี้ได้ไปลงในห้องชานเรือนมาค่ะ แล้วเพื่อนๆ สมาชิกแนะนำให้มาลงที่
ห้องนี้  เพื่อที่จะได้มีใครมองเห็นมากขึ้น ขอบคุณมากค่ะ

.
.
.
.เข้ามาแจ้งว่า....ภาพที่ลง ...โดนลุงพันสอยออกไปแล้วค่ะ
..........ตอนนี้ กำลังรอให้ทางลุงพันทำเบลอภาพ แล้วลงให้เหมือนเดิมค่ะ.........
เพราะว่าจขกท ไม่รู้ว่าจะเบลอภาพตรงส่วนไหนดี  มันทั้งภาพเลยค่ะ.......

แก้ไขเมื่อ 02 ส.ค. 53 18:11:09

จากคุณ : Red plate Mom
เขียนเมื่อ : 2 ส.ค. 53 10:43:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com