Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Inception(spoil) คำถามค้างคาใจสุดท้ายของผมรบกวนผู้รู้จริงๆ  

ผมเข้าใจว่าเพื่อนๆทุกท่านอาจจะเบี่อกับกระทู้แบบนี้แล้วหรือปล่าว...
แต่ครั้งนี้ผมรบกวนจริงๆกับคำถามสุดท้ายที่ไม่เข้าใจซะที

ก่อนอื่นผมขอออกตัวก่อนว่าผมดูแค่รอบเดียว และข้อมูลส่วนใหญ่ที่เพิ่มความเข้าใจก็คือกระทู้ในห้องนี้นั่นเอง
ก็ต้องขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาตั้งกระทู้เพื่อเพิ่มความกระจ่างและความเข้าใจให้ผมมากยิ่งๆๆขึ้นจริงๆ

ผมขอสรุปความเข้าใจของผมก่อนละกันซึ่งอาจไม่ตรงกับคนอื่นๆก็ต้องขออภัยด้วยเพราะไม่จำเป็นว่าของผมถูกต้อง

ผมคิดว่า ฟิชเชอร์ ,พระเอก,ผู้หญิง ทั้งสามคนอยู่ในฝันขั้นที่4 ของพระเอก โดยฟิชเชอร์ถูกปลุกด้วยการตกตึกพร้อมกับ
ปั๊มหัวใจในชั้นที่3 ส่วนผู้หญิงก็ตกตึกพร้อมกับตึกถล่มและต่อๆกันไป สำหรับพระเอกก็ตายเพื่อไปหาไซโตะต่อในชั้นLimbo
แต่ประเด็นสำคัญที่ผมคิดไม่ตกก็คือ

ฟิชเชอร์ตื่นมาชั้น3 แล้วทำไมเดินปร๋อ ไม่เจ็บเลย ซึ่งหมายความว่าถ้าย้อนกลับมา1ชั้นแล้วจะหายบาดเจ็บเหรอ...
หรือแม้แต่ว่าฟิชเชอร์ไป Limbo มาก็เถอะ แสดงว่ากลับจาก Limbo แล้วจะหายเจ็บอย่างนั้นหรือ ...............

หรือจริงๆมีบอกไว้แต่ผมไม่สังเกตุเอง หรือจิงๆฟิชเชอร์ก็บาดเจ็บแต่ทนไว้เพราะกำลังตื้นตันใจเรื่องพ่อ อืมมมม..

สำหรับประเด็นอื่นๆก็ลองคุยกันก็ได้นะครับ แต่ยังไงก็ช่วยอธิบายประเด็นฟิชเชอร์หายเจ็บกับผมที.....นะครับ
ขอบคุณจากใจ

จากคุณ : บะหมี่เกี๊ยวน่องไก่
เขียนเมื่อ : 8 ส.ค. 53 20:05:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com