Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Toy Story 3 กับ 15 นาทีสุดท้าย ที่ทำให้น้ำตาไหล โดยไม่รู้ตัว T_T (อาจจะมีสปอยล์)  

ปกติ ไม่เคยตั้งกระทู้ วันนี้ขอตั้งกระทู้อวยหน่อยแล้วกันครับ สำหรับหนังเรื่องนี้

ผมว่า ดูหนังเรื่องนี้แล้วรู้สึกถึงการ นัดเลี้ยงรุ่นเพื่อนเก่าๆ

15 นาทีแรก คือการทักทาย เพื่อนที่ไม่ได้เจอหน้ากันมานาน (เปิดเรื่อง ดึงความรู้สึกเก่าๆกลับมา ผมดู ช่วงแรก นี่น้ำตาซึมเลย คิดถึงภาคก่อนๆมาก)

ช่วงกลางของเรื่อง เหมือนเรามานั่งเรื่องเก่าๆการผจญภัยต่างๆ หรือเรื่องที่เจอกันมาสมัยก่อน (เพราะถึงแม้มันจะซ้ำซาก แต่เมื่อเรากลับมาคุยกันทีไร มันก็สนุกทุกครั้ง จริงไหม ??)

การดำเนินเรื่อง คล้ายๆเดิม (ภาค 2) มีตัวขัดขวาง อารมณ์คล้ายๆกัน (ภาค 2 คนขุดทอง ภาค 3 ไอ้หมีสีชมพู) บัซ โดนตัดไปบางช่วงเหมือนกัน (ภาค 2 ตอนโดนมัดในกล่อง แล้วตัวที่เป็นของเล่นมาแทน ภาค 3 โดน Demo Mode แถมเจอ โหมดภาษาสเปนอีก 55+)

ส่วนช่วงที่ทำให้ ภาคนี้ กลายเป็นภาคที่น่าประทับใจสุดๆ สำหรับผม เริ่มตั้งแต่ ตอนที่ทุกตัว(ตัวแหละเนอะ) กำลังจะโดนเผา แล้วทุกตัวก็เริ่มจับมือต่อกันเป็นทอดๆ T-T แต่พอฉากต่อมา ก็ฮาซะสุดๆ (ถ้าใครติดตามมาตั้งแต่ภาคแรก จะรู้ดี ผมชอบมุขนี้มาก นั่งขำสุดๆ)

จนมาถึง ช่วง 15 นาทีสุดท้าย เริ่มตั้งแต่ วูดดี้เริ่มไล่ถามทีละตัวว่า อยู่ใต้หลังคาได้นะ แล้วก็แต่ละตัวฝากฝัง วู้ดดี้ให้ ดูแลแอนดี้ด้วย จนถึง ฉากที่วูดดี้กับ บัซ ร่ำลากัน (ช่วงนี้ น้ำตาเริ่มซึมๆและ)

จนตอนหลังที่แอนดี้ เอาของเล่นไปให้เด็ก แล้วเริ่มหยิบออกมาทีละตัวๆ แล้วเริ่มบอกว่าตัวนั้นตัวนี้เป็นยังไง...น้ำตาผมไหล...ไหลแบบไม่รู้ตัว

ยิ่งตอนที่ วูดดี้ นั่งมอง แอนดี้ขับรถไปแล้ว พูดว่า "ลาก่อน คู่หู" T-T มองแทบไม่เห็นอะไรแล้ว ต้องปาดน้ำตากันกระจาย T-T

เพราะฉะนั้น 15 นาทีสุดท้าย สำหรับผม มันคือเวลาเลิกงานเลี้ยง ที่เราจะต้องแยกจากเพื่อน..ถึงจะไม่อยากจากกันมากแค่ไหน แต่สุดท้ายแล้ว มันก็ต้องจากกันอยู่ดี..

สรุปเลยนะครับ ภาคนี้มีครบทุกรส แถมยังหยิบเอามุขภาคเก่าๆมา ใส่แบบให้ได้ฮากันตลอด
เอาไปเลย 11 เต็ม 10 สำหรับภาคนี้

ปล.1 ขอบคุณ PIXAR ที่ทำให้ผู้ชายคนนึง นั่งน้ำตาไหล ในโรงหนังอย่างไม่อายชาวบ้านชาวช่อง 55+

ปล.2 ขอบคุณ และ ลาก่อน วู้ดดี้ บัซ และทุกๆตัวละคร ทั้งหมดจะอยู่ในความทรงจำของผมไปตลอดกาล

ปล.3 ตอนเดินออกจากโรง แอบก้มหน้า กลัวชาวบ้านเค้าเห็นน้ำตา 55+

ปล.4 อ่านๆแล้ว งงๆ ไปบ้าง ก็ขอโทษด้วยนะครับ เรียบเรียงไม่ค่อยเก่ง --''

แก้ไขเมื่อ 14 ส.ค. 53 00:30:40

แก้ไขเมื่อ 14 ส.ค. 53 00:29:40

จากคุณ : P_Pond_P
เขียนเมื่อ : 14 ส.ค. 53 00:28:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com