Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บันทึกพาเด็กเกรียนดูหนัง ตอนที่ 7 : พาเด็ก ไปที่โรงหนังจริงๆ  

ผมเชื่อว่า สิ่งที่ผมทำนี้ มีคนที่ทำ น้อยมาก
สิ่งที่ผมทำ มีหลายคนบอกว่า ผมมันโง่ ทำอะไรโง่ๆ
และผมก็เชื่ออีกว่า เพราะการทำความดี มันยาก
ไม่มีใครอยากจ่ายเงินหรือลงทุนอะไรไปโดยที่ตนเองไม่ได้รับผลตอบแทน
ผมก็ไม่ได้รวยอะไรมากมาย มีเงินแค่เอาตัวรอดไปวันๆ
แต่ผมคาดหวังเพียงอย่างเดียว
นั่นก็คือ เห็นรอยยิ้มของเด็กๆ

หลังจากฉาย Toy Story ทั้งภาค 1 - 2 แล้ว ผมได้ตั้งคำถามเกี่ยวกับเด็กๆ และของรางวัลก็คือ 5 คนแรกที่ตอบถูก ผมจะเลี้ยง ไปดูหนัง Toy Story 3 ระบบ 3D ฟรี !! โดยการร่วมกับทางเมเจอร์ ซีนีเพชท ในการขอส่วนลดพิเศษสำหรับการมาเยอะๆ และเมื่อผมติดต่อขอลดได้ ผมได้ประกาศไปว่าใครไปดูหนังกับผมจะได้รับส่วนลดพิเศษ โดยผมจะดูแลการเดินทางให้

จากเดิมที่มีคนคุยๆ 30 กว่าคน เหลือไม่ถึง 20 คน ที่ดูฟรี คนนึงแม่ไม่ให้ไป คนนึงไม่สบาย อีกคนหนึ่งทางบ้านบังคับให้ทำงาน และอีกคนไม่อยากไปเพราะอยากเล่นเกมมากกว่า จนในที่สุดเหลือคนไปรวมผมด้วย 13 คน (เลขโคตรสวย -*-) แต่ก็ดี ไปน้อยๆ จ่ายน้อย

จากคุณ : patiweshchan
เขียนเมื่อ : 15 ส.ค. 53 14:00:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com