Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สิ่งเล็กๆที่เรียกว่ารัก.. ( ชวยกันเพิ่มฉากที่เราต้องการ )  

หลังจากไปดูมารอบที่ 4 วันนี้ ผมอยากให้เพื่อนๆช่วยคิดกันเล่นๆว่าเราจะสามารถเพิ่มฉาหรือซีนไหนในหนังเรื่องนี้ได้บ้างครับ   ส่วนของผมขอเสนอ

ฉาก ท้องฟ้าจำลอง ( แอบเหมือนรถไฟม้ามะหมานะเธอ )
โรงเรียนพาไปทัศนะศึกษาแล้ว Top ไม่ได้ไปด้วยเพราะ บลาๆๆๆๆ สุดท้ายน้ำและเพื่อนทั้งสามก็นั่งดูดาวหรือสาธิตอะไรสักอย่างโดยที่นั่งด้านมือของเธอว่างอยู่...............  สุดท้ายพี่โชนก็เดินเข้ามา
พร้อมพูดว่า

โชน: ตรงนี้มีคนนั่งไหมครับ
น้ำ: หน้างงๆ คะ คะ ค่ะ ไม่มีค่ะ
โชน: นั่งพร้อมอมยิ้ม.... สักพักส่งขนมหรือลูกอมลูกดวงใจให้น้ำ พร้อมพูดว่า เอาไว้กินเล่นๆ
น้ำ: แอบเขิน

เหตุผล: ตอนเด็กๆเราก็ต้องเคยไปทัศนะศึกษากันใช่เปล่าเลยอยากให้เอามาเพิ่มในหนังอ่ะ ใครคิดอะไรออกมาช่วยกันเสริมนะ

จากคุณ : MF_Soccer
เขียนเมื่อ : 15 ส.ค. 53 20:19:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com