Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คำขอ "เล็กๆ" จากสิ่งที่เรียกว่ารัก ถึงคุณ ผกก.สิ่งเล็กเล็ก (Ajarkk)  

เป็นคำขอเล็กๆ จากคนๆ หนึ่งที่มีความรักต่อหนังเรื่องนี้ ที่อยากให้ทำในเวอร์ชัน DVD ครับ ผมเป็นคนหนึ่งที่เป็นคอหนัง ดูหนัง เพราะรักหนัง เก็บสะสม DVD ไว้เยอะครับ

1.สัมภาษณ์มาริโอ ใบเฟิร์น แล้วก็เบื้องหลังต่างๆ การทำงานของทีมงาน ไล่กันตั้งแต่วันเริ่มถ่ายเลยก็ได้ครับ

2.ฉากที่ตัดออกไป

3.ฉากจบอีกแบบ (ถ้ามี) ผมคิดว่า ต้องมีแน่นอน

4.รวมฉากหลุด อันนี้ปราถณาที่สุดครับ

5.รูปภาพต่างๆ ที่น่าประทับใจ เช่น พวกโปสเตอร์ ภาพโปรโมท ภาพนิ่ง

6.ความเป็นมาของน้ำตัวจริง หรือพี่โชนตัวจริง อยากให้ผู้กำกับ ทำเหมือนกับเป็นผู้ดำเนินรายการ พูดคุยกับน้องที่เป็นเจ้าของเนื้อเรื่องหลัก

7.เสียงตอบรับจากแฟนๆ ที่ได้เข้าไปดูหนังเรื่องนี้

8.DVD 9 กี่แผ่นก็ได้ครับ เห็นตามสมควร

9.สมุดที่มีรูปถ่ายน้ำ ที่โชนเปิดอ่านซีนสุดท้าย ถ้าจะเป็นส่วนหนึ่งของ Box Set ก็ยินดีครับ อยากให้ทำเหมือนกับที่ใช้ถ่ายทำน่ะครับ แล้วสมุดจริงๆ ของเจ้าของเรื่อง เป็นยังงัยน่ะครับ อยากเห็นจริงๆ ครับ

10.ผมเคยอ่านข่าว เห็นว่า น้องใบเฟิร์นเข้ามาแคสเรื่องนี้ แสดงว่า ต้องมีฉากเปิ่นๆ ที่หลายๆ คนอยากเห็นแน่ๆ เลยครับ

11.ปิดท้ายด้วยเพลง OST และอื่นๆ ที่เกี่ยวข้องครับผม เช่น บรรยากาศเปิดตัวหนัง ฯลฯ

ทำเป็นแบบ Box Set แบบ 2 ราคาก็ได้น่ะครับ ไว้สำหรับขายน้องๆ ม ปลาย ที่ยังไม่มีกำลังทรัพย์ กับเวอร์ชัน Box Set ที่เป็น Limited ที่อาจจะราคาสูงสักนิดก็ได้ครับ

อยากให้เป็น DVD ที่เกิดจากคนรักหนัง ไม่ใช่คนขาย DVD น่ะครับ อยากให้ทุกๆ คนที่รักหนังเรื่องนี้ เก็บสะสมไว้ครับ ขอแรงทุกๆ คน ช่วยๆ กันเชียร์ด้วยครับ หนังเรื่องนี้โดนใจผม ตอน ม.3 มากๆ ครับ คงไม่ขอมากเกินไปน่ะครับ

จากคุณ : ชมรมคนชอบน้องเฟิร์น
เขียนเมื่อ : 16 ส.ค. 53 21:21:57 A:124.120.56.236 X: TicketID:282583

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com