Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผม-ศินกับเพชร ขอบคุณมากนะครับ ที่พวกคุณชอบหนัง สิ่งเล็กเล็กที่เรียกว่า...รัก และอยากจะบอกความในใจนิดนึงครับ  

อยากบอกว่า ผมมีความสุขมากๆเลยครับที่พวกคุณ ชอบหนังเรื่องนี้
ผมยิ้มและน้ำตาคลอไปกับกระทู้หลายๆกระทู้ ขอบคุณจริงๆครับที่รักหนังเรื่องนี้-เหมือนผม

พวกผมและทีมงาน พยายามกันอย่างยากลำบากด้วยข้อจำกัดหลายๆอย่างเพื่อทำหนังเรื่องนี้
แต่พวกเราก็ทำกันอย่างเต็มที่เพื่อให้หนังมันออกมาเป็นอย่างที่พวกคุณเห็น
แล้วระหว่างทำงาน มันก็เต็มไปด้วยความรัก และโคตรสนุกเลยที่ได้ทำหนังเรื่องนี้ แม้จะเหนื่อยแทบขาดใจ

อยากจะบอกว่าผมใช้พลังทุกอย่างไปเพื่อทำมันและควบคุมให้มันออกมาเป็นอย่างงี้ ต้องสู้กับปัญหามหาศาลที่ประดังเข้ามาทุกสารทิศ พร้อมที่จะทำให้มันเป็นหนังเลวได้ตลอดเวลา แต่ผมว่าเราชนะนะ

ผมเคยบอกไปแล้วว่า ผมทำหนังเพราะผมเป็นคนดูหนัง(เหมือนพวกคุณแหละ) เพราะฉะนั้นผมอยากเห็นอะไรผมก็ทำไปตามนั้น และเชื่อว่าถ้าผมชอบมันคนดูก็น่าจะชอบมัน

แต่สิ่งที่ผมกลัว ก็คือ คนดูจะออกมาไม่ทันได้ดูมัน
ด้วยธรรมชาติของตัวหนังเองที่ต้องให้คนได้ดูมันก่อนและบอกต่อๆกัน
และหนังมันก็สู้ด้วยตัวของมันเองมาตลอดโดยชนะใจคนดูไปที่ละคนทีละคน ตั้งแต่คนทำงานมาจนถึงคนดู แต่ไม่นึกว่ามันจะช้ายังงี้

ผมว่าฝ่ายโปรโมทเค้าก็ทำเต็มที่แล้วล่ะครับ

ถ้าผมขอได้ก็อยากจะขอว่า ถ้าพวกคุณชอบมัน ก็หาทางช่วยมันหน่อยนะครับ ช่วยบอกต่อกันให้เร็วทึ่สุดมากที่สุดเท่าที่จะช่วยได้ ช่วยทำให้คนได้ดูมันมากที่สุด
เพราะผมว่ามันเป็นทางเดียวที่จะช่วยหนังสิ่งเล็กเล็กได้ เพื่อไม่ให้ถูกลดรอบเร็วเกินไปน่ะครับ

ผมตั้งใจทำมาให้คนดู ทั้งความสนุกและเรื่องดีๆที่อยากจะบอกในหนัง ก็อยากจะให้คนได้ดูมันเยอะๆน่ะครับ อิอิ ช่วยเชียร์กันหน่อยนะครับ

ขอบคุณนะครับ จากใจจริงครับ......ผกก.สิ่งเล็กเล็ก

จากคุณ : Ajarkk
เขียนเมื่อ : 18 ส.ค. 53 14:30:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com