Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+-+-+-+ กวน มึน โฮ สำหรับคนที่ไปดูมาแล้ว ชอบบทสนทนาไหนกันบ้างครับ (สปอยล์แน่นอน) ... +-+-+-+  

สปอยล์นะจ๊ะ (อีกที) ...

ได้มีโอกาสไปชมภาพยนตร์ กวน มึน โฮ รอบสื่อ มาเมื่อวานนี้ (พารากอน) ตั้งใจจะตั้งกระทู้ตั้งแต่เมื่อคืน แต่คิดอีกที รอวันนี้ดีกว่า เพราะวันนี้หนังเข้าวันแรก น่าจะมีหลายๆ คนได้ไปดูมา และประเด็นที่ผมจะถาม ก็ต้องเป็นคนที่ดูแล้ว ถึงจะตอบได้ คืออยากจะถามเพื่อนๆ ที่ได้ไปดูมาแล้วว่า ชอบบทสนา หรือ ประโยคไหน ในเรื่องนี้บ้างครับ ...

ส่วนตัวผมนะ ชอบตอนที่ ด่าง (นามสมมติ) คุยกับ เมย์ (นามสมมติ) ว่าตั้งแต่มาเกาหลี คุณชอบมื้อไหนที่สุด พอด่างตอบว่าที่บ้านมินอา แล้วถามเมย์กลับบ้างว่า

ด่าง : 'คุณล่ะ ชอบมื้อไหน'
เมย์ : หยุดคิดนิดนึง 'ฉันชอบมื้อนี้'

ความรู้สึกแรกของผม อมยิ้มขึ้นมาเลยทีเดียว คือตอนช่วงที่เมย์หยุดคิด ผมก็คิดตามไปด้วยนะว่า เมย์จะตอบว่าเป็นมื้อไหน ใช่มื้อแรกที่กินด้วยกันรึเปล่า (ปลาหมึกเป็นๆ ทั้งตัว) หรือจะเป็นมื้อที่บ้านมินอาเหมือนกัน สุดท้ายพอคำตอบของเมย์บอกว่าเป็นมื้อนี้ หลายท่านอาจจะผ่านไปไม่ได้สนใจ แต่ผมนี่จี๊ดขึ้นมาเลย อืม เป็นคำตอบที่น่ารักมากๆ มื้อแรกหลังจากตัดสินใจเป็นแฟนกัน (รึเปล่า) กินแบบจนๆ ข้างทาง (ด่างบอกเงินหมดแล้ว ซื้อได้แค่นี้) แต่กินกับคนรัก มันก็มีความสุขอย่างบอกไม่ถูกนะ ...

แล้วเพื่อนๆ ชอบ ประโยคไหนกันบ้างครับ ...

สำหรับผู้ที่ยังไม่ได้ไปดู (เข้ามาอ่านก่อน) แนะนำครับเรื่องนี้ ผมจะไม่บอกว่าหนังเรื่องนี้เป็นหนังที่ดี แต่อยากจะบอกว่าเป็นหนังที่ผมชอบครับ และเชื่อว่าหลายๆ ท่านก็น่าจะชอบเช่นกัน ...

จากคุณ : pinturicchio boy
เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 53 14:11:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com