Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[ Spoil ] " กวน | มึน | โฮ " กับข้อสังเกตเล็ก ๆ น้อย ๆ หลังจากที่ได้ทำความ(ไม่)รู้จักแล้ว :)  

วันนี้ฉายวันแรกคนแน่น เต็มโรง ต่อคิวซื้อตั๋วกันยาวเหยียด
คาดว่ารายได้ของเรื่องนี้คงออกมาเป็นตัวเลขที่ไม่น่าผิดหวังแน่เลยค่ะ

อยากบอกว่าประทับใจกับฉากฮา ๆ ในเรื่องนี้ทุกฉากจริง ๆ
ฉากซึ้งก็ถือว่าทำได้ดีนะคะ แต่โดยส่วนตัวคิดว่ายังไม่สุดเท่าไหร่
เพราะดูแล้วไม่ได้ร้องไห้เลย ทั้งที่ปติเป็นคนบ่อน้ำตาตื้นมากมาย
แอบมีน้ำตาซึมเล็ก ๆ ตอนฉากนอนดูดาวแล้วนางเอกน้ำตาไหลคิดถึงแฟนเก่า

ทีนี้แอบสังเกตเห็นว่า "ก้อย" แฟนของด่าง(นามสมมติ) เนี่ย
ใช่คนเดียวกับนางเอกปิดเทอมใหญ่ตอนที่เต๋อปะทะอาโออิรึเปล่าคะ
หน้าคล้ายมากเลยนะ ?

ถ้าใช่นี่ถือว่าเรื่องนี้เป็นภาคต่อของตอนนั้นก็ได้เลยนะคะเนี่ย
เสียดายที่ชื่อนางเอกในปิดเทอมฯ ไม่ใช่ก้อย (ถ้าเป็นคนเดียวกันน่ะนะ)

แล้วแอบสงสัยอีกว่า โปสการ์ดที่ส่งกลับเมืองไทย
เขียนภาษาไทยแบบนั้น จะส่งถึงเหรอคะเนี่ย ?
(แอบเห็นที่อยู่ รู้สึกจะเป็นที่อยู่ของตึกแกรมมี่นะคะเนี่ย)

อีกอย่าง.. ส่งโปสการ์ดระหว่างประเทศมันน่าจะใช้เวลาส่งนานเหมือนกันนี่นา
แล้วถ้าลองคิดจากที่พระเอกมาทัวร์ ยังไงก็ไม่น่าจะเกิน 7 วัน
อย่างมากก็บวกลบอีก 2-3 วันจากที่พระเอกเลื่อนไฟว์กลับพร้อมนางเอก
แต่ยังไง ๆ โปสการ์ดก็ไม่น่าจะไปถึงเร็วขนาดให้แฟนเก่าตามมาได้นะคะ

ถือว่าเป็นจุดผิดพลาดเล็ก ๆ รึเปล่า ?
ไม่ได้จงใจจะจับผิดหนังนะคะ แต่ดูแล้วแอบรู้สึกขัด ๆ กับตอนนี้น่ะ

เรื่องนี้ให้ 9.5/10 ค่ะ ทั้งมุก ทั้งฉาก ทั้งพล็อต ลงตัวมาก ๆ
ฉากฮาก็ฮากระจาย มีมาได้เรื่อย ๆ โดยที่ไม่รู้สึกว่าถูกยัดเยียดมุกจนเอียน
ทั้งมุกเบยองจุนทั้งที่เกาะนามิ แล้วก็ที่โรงแรม
ตอนแรกนึกว่า GTH ลงทุนจ้างเบยองจุนตัวจริงมาเลยนะเนี่ย
แวบแรกที่มองเหมือนมากกกก

มุก 'ค(ร)บ' ที่โรงแรมม่านรูด อันนี้ประทับใจสุดๆ ไว้เก็บไปเล่นบ้าง XD
แล้วยังแอบกัดอีกค่ายเล็ก ๆ แบบฮา ๆ ด้วยมุก "ช้างกูอยู่ไหน"
มุกนี้ได้เสียงตอบรับอย่างล้นหลาม ทุกคนในโรงตบมือถูกใจกันกระจาย
แล้วก็มุก ต่อไปกูจะแรดของนางเอกด้วย
มุกเหรียญ/เตารีดในน้ำอัดลมก็ฮาสุด ๆ
นอกจากนี้ยังมีมุกยิบย่อยที่เรียกเสียงฮาแบบไม่ฝืดอีกเยอะแยะ
ประทับใจมากค่ะกับมุกเหล่านี้

ฉากซึ้งแม้ว่าจะไม่สุดในความรู้สึกของฉัน
แต่ก็ถือว่าซึ้งมาก ลงตัว หลาย ๆ ประโยคก็โดนใจ
โดยเฉพาะ "ไม่สงสารฉันบ้างเหรอ" อันนี้เจ็บจี๊ดเลย

คาดเอาไว้ตั้งแต่รู้โปรเจคหนังเรื่องนี้แรก ๆ แล้ว ว่าผู้กำกับคนกองคนกลางทั้งที
น่าจะเจอเฮียผาแอนด์เดอะแก๊งแล้วก็เจอจริง ๆ โผล่มาฉากแรกเลย
ไม่ผิดหวังจริง ๆ ค่ะ :)

แล้วคุณล่ะ ? ประทับใจฉากไหนกันบ้างคะ :D

แก้ไขเมื่อ 19 ส.ค. 53 20:42:48

จากคุณ : PeachJiKo
เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 53 20:01:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com