Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณหนังของผกก. David Cronenberg เรื่องไหนมากที่สุดครับ...?  

Scanners (0 คน)
  Videodrome (2 คน)
  The Dead Zone (0 คน)
  The Fly (3 คน)
  Dead Ringers (0 คน)
  Naked Lunch (0 คน)
  Crash (0 คน)
  Spider (0 คน)
  A History of Violence (1 คน)
  Eastern Promises (3 คน)

0.00%
  Scanners (0 คน)
 22.22%
  Videodrome (2 คน)
 0.00%
  The Dead Zone (0 คน)
 33.33%
  The Fly (3 คน)
 0.00%
  Dead Ringers (0 คน)
 0.00%
  Naked Lunch (0 คน)
 0.00%
  Crash (0 คน)
 0.00%
  Spider (0 คน)
 11.11%
  A History of Violence (1 คน)
 33.33%
  Eastern Promises (3 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 9 คน

หัวกระทู้ตกคำว่า"ชอบ"ไป เวร... -*-

ด้วยความที่ช้อยส์ไม่พอ ผมเลยจำเป็นจะต้องตัดหนังบางเรื่องของลุง Cronenberg (อย่าง The Brood, M. Butterfly, eXistenZ)แกออกไปนะครับ ขออภัย

สำหรับผมนั้น ผมเคยดูหนังของลุง Cronenberg แกแค่สองเรื่องเองครับ ได้แก่ Eastern Promises (ได้ดูนานแล้ว)กับ Videodrome (เพิ่งได้ดูไปสดๆร้อนๆ และก็ผมเขียนกระทู้เกี่ยวกับหนังเรื่องนี้เอาไว้ด้วยนะ ใครที่สนใจ ลิ้งก์กระทู้อยู่ตรงป.ล.นะครับ)

ซึ่งก็ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไรที่ผมจะชอบ Eastern Promises มากกว่า ด้วยบรรยากาศเย็นยะเยือก,ฉากและประเด็นแรงๆ,มีความเป็นหนังแก๊งสเตอร์,ได้ดูก่อน(ข้อนี้สำคัญ ฮ่าฮ่าฮ่า) ที่พี่หมอผมฯให้คำนิยามหนังเรื่องนี้เอาไว้ว่าเป็น"The Godfather เวอร์ชั่นถึงลูกคนถึงคน"นี่ ใช่เลย

ส่วน Videodrome ผมก็ชอบนะ ถ้าได้ดูอีกสักรอบสอบรอบความชอบมันก็คงจะตกผลึกยิ่งขึ้น(โปรโมทอีกรอบ ลิ้งก์กระทู้ Videodrome ที่ผมเขียนอยู่ตรงป.ล.นะครับ กดโล้ดดดดดด)

ป.ล. โปรโมทกระทู้(ไม่)เนียน...

Videodrome ...(เพิ่งได้)ดูแล้วอยากแชร์ความรู้สึก เมื่อ David Cronenberg เล่นกับคนดูด้วย"โทรทัศน์"

>>> http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A9608302/A9608302.html

ป.ล.2 จิ๊กรูปลุง Cronenberg กับฟิล์มหนังลาบเลือกมาจากคุณ navagan คงไม่ว่ากันน้าาาาาา ฮ่าฮ่าฮ่า

แก้ไขเมื่อ 24 ส.ค. 53 14:06:21

จากคุณ : Apple101
เขียนเมื่อ : 24 ส.ค. 53 13:55:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com