Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

( นอกคอก ) ไพรมหาฮา ภาค KYNU  

กลับมาแล้วครับ ตามประกาศิต(ผสมความกดดัน)ของลูกพี่หนุ่มเหน่อ
อ่า.. ตอนเก่าไปค้นๆดูได้ในคลังนะครับ ส่วนคนที่ไม่ได้อ่านตั้งแต่แรกเลยก็
เชิญเข้าไปอ่านได้ในบล็อกของผม(ยังลงไม่ครบ ขออภัย)

ทีแรกว่าจะเปลี่ยนมาใช้โฟโต้ชอปวาด แต่ไม่ถูกใจกะลายเส้น(เพราะเราไม่เก่งเอง) ต่อมาก็ไปลองใช้โปรแกรม Opencanvas เขียนดู ลายเส้นสวยขึ้นครับ
ขาดแต่การถมดำ มันดูไม่ค่อยเนียน ต้องถมเอง(เทสีไปเลย มันไม่ค่อยสวย)เลยไม่ได้ใช้ สุดท้ายก็กลับมาใช้ paint วาดเหมือนเดิม(ตายรัง)
ใครที่ใช้โฟโต้ชอปหรือแคนวาสเก่งๆ แนะนำผมหน่อยนะครับ เพราะจริงๆอยากใช้แคนวาสวาดมาก ชอบลายเส้น (แต่ก็ไม่ได้วาดมาลงในนี้นะ มีแต่ใช้โฟโต้ชอป วาดในสองหน้าแรก)
ง่ะ บ่นไรหว่าตู ยิ่งพูดยิ่ง งง  ช่างมันเหอะครับ เอาเป็นว่า จะพยายามเขียนมาลง ให้สม่ำเสมอแล้วกัน  อย่าเพิ่งเบื่อกันเน้อ...

จากคุณ : Worraps
เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 53 11:15:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com