Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไม่มีใครไปดูหนังของปู่สไลกันบ้างเหรอครับ (สปอยบ้าง ไม่สปอยบ้างจ้า)  

ห้องภาพยนต์มองไปทางไหนก็มีแต่กระทู้หนังไทย แต่ห้องไทยร๊างร้าง  ฮ่าฮ่าฮ่า  (แซวนะครับอย่าจริงจัง ยังไงก็เฉลิมไทยเหมือนเดิมแหละ)

มาถึงหนังเรื่องล่าสุดของปู่สไลแกบ้างเห็นชื่อดาราก็รู้แล้วว่าบารมีของปู่แกยังมีอยู่ล้นเหลือพาลให้นึกไปถึงหนังรวมดาวแบบ โอเชี่ยน 11 แบบนี้คนดูก็คุ้มซิครับ ผมเองก็เคยฝันว่าซักวันจะเห็นปู่แรมโบ้ปะทะปู่คนเหล็กสู้กันแบบคนอึดตายยากซักครั้ง ถึงจะไม่สมใจเท่าไรนักแต่ก็ถือว่าได้ใจพอสมควรในฉากการปะทะ .... คารม กัน (แถมยังกระแนะกระแหนกันยังกะละครไทย ฮ่าฮ่าฮ่า)

เปิดฉากมาก็เหมือนจะได้ดูโอเชี่ยนเวอร์ชั่นปู่สไล สู้กันนิดๆ หน่อยๆ แล้วก็พูดๆ คุยๆ กัน แต่ละคนก็ได้บทที่ตรงกับตัวเองซะไม่มี มีก็แต่ป๋ามิกที่เท่ห์กว่าเพื่อนพูดอะไรมาก็มีแต่ปรัชญา แต่ลุงดอลฟ์ของผมแกได้บทคุ้มดีคุ้มร้ายอีกแล้วครับทั้งๆ ที่แต่ก่อนแกเป็นเจ้าพ่อพระเอกหนังเกรด B ทีเดียว ผมว่างานนี้ขาดน้าแวนแดมม์ไปคนนึงนะไม่งั้นคงได้ดูท่าจระเข้ฟาดหางกันมันส์กว่านี้

หลังจากที่รู้แบล๊คกราวของแต่ละหน่อกันไปพอสมควร (ชวนหลับ) ทั้งทีมก็ได้ภารกิจใหม่คือบุกไปทำลายเกาะแห่งหนึ่ง  ที่บอกว่าทำลายก็คือปู่แกเล่นระเบิดภูเขาเผากระท่อมอีกแล้ว ครึ่งเรื่องหลังยังกะดูหนังแรมโบ้ไม่ผิดเพี้ยนใครที่ชอบหนังแรมโบ้ภาคล่าสุดไปดูได้เลยครับถอดแบบกันมาเปี๊ยบ ยิงๆๆๆๆ ระเบิดๆๆๆๆ เสียงดนตรีเร่งๆๆๆๆ ตัวขาด แขนขาด หัวขาด กันมันส์สะใจ  แถมมันมันส์ขึ้นอีกเมื่อคนยิงไม่ใช่ปู่โบ้คนเดียว แต่เป็นดาราที่เราๆ คุ้นหน้ากัน  แต่ที่ผมสงสัยคือน้าสตีฟ ออสติน แกเป็นพระเอกมาก่อนไม่ใช่เหรอแต่เรื่องนี้ทำไมไปอยู่ฝ่ายผู้ร้ายละเนี่ย คนเป็นคอมวยปล้ำช่วยเฉลยหน่อยครับ เพราะฝ่ายของปู่โบ้ที่ไปปราบน้าสตีฟตอนท้ายเรื่องนะผมไม่รู้จัก  แต่น่าจะเป็นนักมวยปล้ำฝ่ายธรรมะซักคนนึงนะครับ

สรุปครับผมว่าเรื่องสนุกกว่าแรมโบ้ภาคล่าสุดเยอะเลย เพราะมันผ่อนคลายมากกว่า พลังดาราในเรื่องช่วยให้เรื่องไม่น่าเบื่อ ถึงจะไม่ซับซ้อนมากเหมือนหนังรวมดาราทั่วไป แต่สำหรับคอแอคชั่นกล้ามโตๆ  ต้องไม่พลาดครับ

แก้ไขเมื่อ 27 ส.ค. 53 10:23:20

จากคุณ : เด็กแคสติ้ง
เขียนเมื่อ : 27 ส.ค. 53 10:20:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com