Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

"กวน มึน โฮ" ตอนไหนทำคุณ"หม้อนึ่ง(ซึ้ง..หุหุ) มากที่สุด  

ส่วนตัวผมชอบตอนที่ ด่าง ทะเลาะกับ เมย์ และทิ้งเมย์ไว้ที่รถคนเดียวจนตอนหลังคิดได้จึงรีบกลับมาดูแต่ไม่เจอ จึงออกตามหาและมาเจอที่โรงแรมตอนนั้น เมย์ พูดว่า...

เมย์:   "คุณเป็นบ้าอะไร คุณทิ้งชั้นไว้คนเดียวอย่างนั้นได้ไง คุณก็รู้ว่าชั้นขับรถ ไม่เป็น ถ้าไม่มีรถผ่านมาจะทำยังไง" พูดยังไม่ทันขาดคำ ด่าง ดึงตัว เมย์ มากอดไว้ร้องไห้...แล้วพูดว่า

ด่าง:   "ผมขอโทษ ผมมันเฮี่ย ผมมัน:-)โคตรไร้สาระ"

อยากบอกว่าเข้าใจอารมณ์พระเอก ณ.ตอนนั้น มากกกเลยอ่ะครับ อาจเป็นเพราะเหตุการณฺ์แบบนี้มันเคยเกิดขึ้นกับผมเอง...

ครั้งหนึ่งผมเคยน้อยใจ คนรัก ที่เค้าไม่ได้โทรหาผมเลยมาสามวัน(ทั้งๆที่รู้นิสัยของเค้าว่าเวลาเค้ามีเรื่องไม่สบายใจเค้ามักจะขอเวลาอยู่กับตัวเองมากกว่า) จนพอเค้าโทรมาหาผมจริงๆ ด้วยความน้อยใจผมนั่งมองโทรศัพท์เฉยไม่ยอมรับสาย และโทรกลับในตอนเช้า พอโทรไปปรากฏว่าเค้าไม่สบายและนอนอยู่โรงพยาบาลที่โทรหาผมเมื่อคืนเพราะอาการหนักอยากให้ผมพาไปส่งรพ. เชื่อมั้ย...ผมร้องไห้อย่างบ้าบอ....ด่าตัวเองสารพัด หากคืนนั้นเกิดอะไรขึ้นกับเค้าผมคงไม่ให้อภัยตัวเองไปตลอดชีวิต และหลังจากนั้นผมก็ไม่เคยทำอย่างนั้นอีกเลยไม่ว่าลึกๆสันดานของผมมันจะเป็นคน ขี้น้อยใจ ขนาดไหน..

ปล.ขอโทษนะครับที่แอบนอกเรื่อง 55 แต่มันช่างโดนใจจริงๆเลยเป็นที่มาของความประทับใจซีนนี้ครับ

แล้วคุณล่ะครับชอบตอนไหนกันบ้าง ?

จากคุณ : kritzanova
เขียนเมื่อ : 27 ส.ค. 53 17:14:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com