Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จา่ก กวน มึน โฮ คนเราคบกันแล้วห้ามเลิกกันเหรอ?  

เห็นหลายคนเท่ห์กันเยอะ

สงสารก้อยมั่ง ส่งสารพี่จิมมั่ง

ผมสงสัยนะ

ชีวิตคนเราเลือกใครแล้ว คบกับใครแล้วห้ามเลิกเหรอ
แปดปีมันไปกันไม่ได้ก็ต้องคบต่อเพราะว่า คบกันมาตั้งแปดปีแล้วเหรอ?

เรื่องแบบนี้ไม่ใช่แค่ในหนังนะ แต่ชีวิตจริงๆ ก็เช่นนั้น

คบเป็นแฟนแล้วเลิกไม่ได้หรอก เลิกผิดนะ แต่ทนอยู่ไปโดยไม่เข้าใจกัน ทะเลาะกัน คือสิ่งไม่ผิดงั้นหรือ? เลือกแล้วดูแล้ว แต่ดูนาน เพิ่งเห็นธาตุแท้ปีที่ ห้า ที่หก แต่เลือกมาคบแล้วห้ามเลิก ต้องทนต่อตลอดชีวิตหรือเปล่า?

ทุกคนสามารถรุ้ได้ใช่มั๊ยว่า คนนี้ใช่กับเราไปตลอดชีวิตในเวลาแค่ไม่กี่ปี?

แปดปีที่อาจจะเจ็บสักระยะ กับการต้องเสียใจไปอีกทั้งชีวิตที่เหลืออยู่ มันยังไงกันแน่

เมโกหกพี่จิม ด่างจะรักกับเมย์ทิ้งสาวแปดปี ยุให้คนเลิกกัน ผมก็ว่าแปลกนะ

ถ้ากวนมึนโฮ สำหรับบางคน รู้สึกว่าหนังสนับสนุนให้คนนอกใจแฟน

เค้าจะสรรเสริญหนังที่แบบว่า สนับสนุนให้อยู่กับคนที่เราจะอึดอัดไปจนวันตาย หรือเปล่า ข้องใจจริงๆแฮะ

จากคุณ : suede
เขียนเมื่อ : 27 ส.ค. 53 18:42:23 A:58.8.106.27 X: TicketID:249777

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com