Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามหาชื่อหนังเอเชียเรื่องนึงค่ะ เคยฉายเป็นหนังรอบเช้าช่องเจ็ดเมื่อนานมาแล้ว (นางเอกเป็นนางเงือก)  

เป็นหนังเอเชียค่ะ ไม่แน่ใจว่าเป็นของ ฮ่องกง จีน หรือไต้หวัน
นางเอกเรื่องนี้เป็นนางเงือก แล้วเพราะอะไรไม่รู้ ทำให้นางเอกต้องมาอยู่บนโลกมนุษย์
แล้วเหมือนว่าจะได้มาอยู่ในโรงเรียน หรือมหาวิทยาลัยแห่งหนึ่งบนโลกมนุษย์
พอเข้ามาเธอก็ว่ายน้ำเก่งมากๆๆๆ (เพราะว่าเป็นนางเงือก)

แล้วก็มีฉากผ่าปลาด้วยค่ะเรื่องนี้ เหมือนว่าจะมีคนให้นางเอกผ่าปลาในคาบวิชาอะไรสักอย่าง
แต่นางเอกไม่กล้าผ่า เพราะมันเหมือนเป็นการท่ำร้ายสายพันธุ์ตัวเอง

เรื่องนี้เคยมาฉายเป็นหนังรอบเช้าช่องเจ็ดค่ะ
น่าจะสิบกว่าปีมาแล้ว แต่ไม่น่าถึง 20 ปี
ใครรู้ว่าชื่อเรื่องอะไรวานบอกหน่อยนะคะ ข้องใจมากกกกก

แล้วก็ ขอพ่วงอีกคำถามนึงนะคะ
อันนี้ข้อมูลน้อยมาก ถามหานางเอกหนังจีนค่ะ
แนวกำลังภายใน (ที่แต่งตัวสวยๆ อลังการๆ)
สมัยก่อนช่องเจ็ดชอบเอาหนังที่มีเธอคนนี้เป็นนางเอกมาฉายเป็นหนังรอบเช้าบ่อยมากๆ
ที่หน้าสวยๆ ท่าทางสง่าๆ (แต่ก็เล่นแบบคอเมดี้ได้) ชอบเล่นเป็นนางชั้นสูงในวัง
ปากนิดจมูกหน่อยอะค่ะ ฮื่ออ จะอธิบายยังไงดี
แต่จำได้ว่าเคยเล่นกับจางเหว่ยเจี้ยนด้วยอะค่ะ

ฮื่ออ ขอโทษสำหรับคำถามนี้ด้วยนะคะ ข้อมูลน้อยมากจริงๆๆ
ถ้าใครรู้ว่าเธอคนนี้ชื่ออะไรก็บอกหน่อยนะคะ T___T

ขอขอบคุณล่วงหน้านะค้าา

จากคุณ : muanuk
เขียนเมื่อ : 27 ส.ค. 53 21:27:02 A:182.52.105.179 X: TicketID:279940

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com