Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากพูดถึง สิ่งเล็กๆที่เรียกว่ารัก (ช้าไปไหม) แต่อยากบอกทุกคนจริงๆ  

ผมเพิ่งมีโอกาสได้ดู สิ่งเล็กๆที่เรียกว่ารัก ในวันเสาร์ 28 ที่ผ่านมา
ผมจะดูเรื่องนี้นานแล้ว แต่อาทิตย์ที่แล้วติดโปรโมชั่นกวนมึนโฮวันสุดท้าย แล้ว วันที่ 27 ผมวิ่งหาโรงทั้งวัน ปรากฎว่าเต็มทั้งหมดเลย ทั้ง mbk และพารากอน เดินไปเดินมา สุดท้ายไม่ได้ดู เนื่องจากไม่มีที่นั่งให้ดู T_T เหลือแถวหน้าสุดเลย เลยยอมไม่ดู แล้วไปดู น้ำตาลแดงแทน >>>

เข้าเรื่องดีกว่า  แต่ไม่เข้าเนือเรื่องนะเพราะผมว่ารู็กันหมดเลย
ผมแค่อยากบอกว่า เรื่องนี้เอาใจผมไปเต็มๆ แม้ผมจะไม่เคยแอบรักใครแบบจริงจังก็ตาม แต่เนื้อเรื่องทั้งหมดทำให้อิน และร้องไห้ พร้อมกันได้

แต่ประเด็นอยู่ที่ว่า มันทำให้ผมนั่งเพ้อ นั่งซึ้งถึงตอนนี้ นั่งร้องไห้แบบไม่หยุด ทั้งที่ไมไ่ด้ base on ใน ชีวิตผมเลย นั่งเพ้อมากๆ แบบไม่ไหวแล้ว ขณะที่พิมพ์ยังน้ำตาคลอเบ้าเลย แต่ละฉากนั้นสุดๆ เรียก ฟีลได้เลย  ผมร้องไห้ตั้งแต่ นางเอกอยากเอาเหล็กดัดฟันออกแล้ว T_T T_T ทำไมๆๆ ผมตกหลุมรักใคร นางเอก มาริโอ้  เอาเป็นว่าผมตกหลุมรักหนังเรื่องนี้แบบ หายใจไม่ทั่วท้อง ทั้งวัน เอาแต่พูดว่า สิ่งเล็กๆ สุดยอดๆๆๆ แม้เพื่อนจะดูมาตั้งนานแล้ว หรือบางคนยังไม่ดูหรือไม่คิดจะดู ผมก็พูดได้ทั้งวันว่า สุดยอด มีใจเท่าไหร่เอาไปหมดเลย น้ำตาแตกเป็นสายน้ำที่ไหลริน หยดลงไปที่พื้นเรื่อยๆ แม้ผมจะเป็นผู้ชาย แต่ผมก็เสียน้ำตาให้กับหนังเรื่องที่มากที่สุดในชีวิตที่เคยดูหนังเลย  มันอาจเป็นหนังไทยที่ให้เข้าใจอะไรง่ายทั้ง คำพูดและตัวละคร

Y_Y Y_Y ผมอยากระบาย เพราะผมร้องไห้ไม่หยุดแล้ว ซึ้งมากๆเลย ทุกๆฉากทุกตอน นั้นคอยตอกย้ำ

ผมอยากให้เพลงนี้เป็นเพลงประกอบด้วยอีกจัง มันทั้งเพราะ และความหมายกินใจ ถ้าไปใส่ในหนังก็น่าจะดี หรือทำ mv ใหม่ ก็สุดยอดไม่แพ้กัน

ขอบคุณถ้าอ่านจนหมดครับ ><

ปล.ขอตัวไปร้องไห้ต่อ....

จากคุณ : chavas
เขียนเมื่อ : 29 ส.ค. 53 19:45:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com