Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรียนทีมงาน"สิ่งเล็ก ๆ ที่เรียกว่ารัก"ที่เคารพ กรุณาถ่ายทำ3ฉากนี้ ใหม่ได้ไหม ขอร้อง....  

เพิ่งไปดูมาวันนี้เอง หลังจากอ่านกระทู้ทั้งแนะนำและไม่แนะนำไปหลายเข่ง นั่นคงทำให้เราค่อนข้างคาดหวังกับหนังมากประมาณนึง
ดูจากพลอตแล้วโดนมาก ๆ  ขายได้ชัวร์เพราะใคร ๆก็ต้องเคยมีประสบการณืแบบนี้มาทั้งนั้น พระเอกก็หล่อเหมาะสมกับบท นางเอกก็น่ารักค่ะ แสดงดีด้วย แต่....บทค่ะ บทมันไม่ต่อเนื่องและการถ่ายทำบางฉากดูแล้วไม่สมจริงสมจัง ซึ่งนั่นทำให้หนังไม่สมเหตุสมผล เช่น

1.ฉากที่กลุ่มของน้ำขี่มอเตอร์ไซค์คู่กันมาสองคัน แล้วอีกคันนึงก็บอกน้ำว่าพี่โชนมีเรื่องกันหลังรร.

เอ่อ...ขี่คู่กันมาแท้ๆ ทำไมคันนึงรู้ แล้วอีกคันไม่รู้นะ งง..ถ่ายเพิ่มอีกหน่อยก็ไม่ได้ ให้คันของน้ำมาก่อนแล้วอีกคันค่อยมาสมทบ
อย่างนี้จะดีกว่ามั๊ย

2. ฉากที่น้ำจะตกเวทีแล้วโชนดึงมือไว้ได้

ตอนหมุนตัวจะตกน่ะค่ะ จากท่าลุกแล้วหมุนยังไงให้มันได้แบบนั้นฮึ ถามหน่อย ไม่เหมือนอ่ะ ไม่เนียนเลย ถ่ายใหม่ ๆ 555

3. ฉากจบ ตอนที่น้ำถามโชนว่ามีใครรึยัง ทำไมต้องหยุดภาพ แล้วตัดภาพสลับกันไปมา พระเอกที นางเอกที

เรากำลังจะซึ้ง ๆไง พอหยุดภาพหยุดเสียง เงียบติ๊บ อารมณ์มันก็สะดุด น้อง ๆก็กิ๊วก๊าวปายยย...แต่เรา เฮ้อ...ตูบิ๊วท์ใหม่อีกแระ เซ็ง...

ขอแค่สามฉากนี่แหละที่คาใจมากหน่อย นอกนั้นก็โอเคแล้วล่ะค่ะ พอรับไหว จัดเป็นหนังเกือบดีเรื่องนึงเลยนะ
อ้อ!..บทตุ๊กกี้น่ะ ไม่มีก็ได้นะหรือไม่อย่างงั้นก็เป็นคนอื่นก็ได้ที่ไม่ใช่ตุ๊กกี้น่ะ คือมันฝืด ไม่ขำเอาซะเลย

ขอขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : ogurin
เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 53 00:18:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com