Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีใครรู้จักหนังสัตว์ประหลาด ปลาหมึกยักษ์ และ แมงมุมยักษ์ ยุคปี 70 บ้างครับ  

เรื่องแรก หนังเกี่ยวกับ ปลาหมึกยักษ์ เป็นหนังเก่ายุคปี 70 นะครับ
เป็นหนังยุคเดียวกับ JAWS ของ สปีลเบิร์ก
ฉากที่ผมจำได้ ก็ ประมาณว่า
1 - ปลาหมึกยักษ์ บุก การแข่งขันเรือใบ
2 - มนุษย์กบ ดำน้ำ แล้วเจอซากฝูงปลาทูน่า เป็นร้อยตัว ทิ้งดิ่งอยู่ในน้ำ
3 - ตอนจบ ปลาหมึกยักษ์ ก็โดน วาฬออร์ก้า 2 ตัว ที่มาช่วยพระเอกนางเอกขณะที่ติดอยู่บนเรื่อใบ ลอยกลางทะเล กัดปลาหมึกซะเละเทะ

เรื่อยนี้เคยฉายทางยูบีซี ด้วยเมื่อหลายปีก่อน
หนังเรื่องนี้ เป็นคนละเรื่องกับ หนัง Octopus ที่ขายเป็นวีซีดี ตามกะบะในห้างนะครับ
เรื่องนี้ เป็นหนังเกรด เอ ในยุค 70

..........

เรื่องที่สอง เป็นหนังแมงมุมยักษ์ ถล่มเมือง เป็นหนังยุคปี 70 เช่นกัน
ผมจำได้อยู่ฉากเดียวคือ มันขยุ้มรถนายอำเภอทั้งคัน
แล้วก็ มันไม่ได้มีตัวเดียว มันมีเป็นฝูง
ตอนจบ ประมาณว่า กองทัพทหารมาช่วย
ก็มีรถถัง มีทหารใช้เครื่องพ่นไฟยิงใส่เจ้าแมงมุมยักษ์

ทั้ง 2 เรื่องนี้ เป็นหนังโรงนะครับ ฉายในเมืองไทยด้วย
ผมได้ดูในโรงทั้ง 2 เรื่อง
ผมอยากจะหา(ดีวีดี) มาดูใหม่ ( โดยเฉพาะ เรื่องปลาหมึกยักษ์ )
แต่ไม่รู้ว่า หนังทั้ง 2 เรื่องนี้ ชื่อเรื่องอะไร

มีท่านใด ในยุคนั้น ที่เคยได้ดู และยังพอจำชื่อเรื่องได้
ช่วยบอกผมหน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 30 ส.ค. 53 11:04:37

แก้ไขเมื่อ 30 ส.ค. 53 11:00:02

จากคุณ : kittybear
เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 53 10:55:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com