Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<><><>แ อ ฟ ทั ก ษ อ ร ณ Saratoga, CA <><><>  

22.30 น.โดยประมาณ กำลังดูหนัง ก็มีโทรศัพท์เข้า

ดูเบอร์ขึ้น +9090006   อ้าวเพื่อนสาวโทรมาจากเมกา คุยได้ใจความประมาณนี้ว่า

ชะนีปลวก : ทำไรอยู่วะ
จขกท : ดูหนังกะเด็กๆ มรึงล่ะ ทำไร
ชะนีปลวก : กรูเพิ่งไปซื้อของกับแม่ไอ้แฝดมา รู้มะเจอใคร
จขกท : ใครล่ะ
ชะนีปลวก : แอฟ ทักษอร น่ะ รู้จักมั้ย
จขกท : เอ้อ รู้ๆ เป็นไงตัวจริงสวยมั้ยวะ
ชะนีปลวก : เออ สวย ไม่แต่งหน้าก็สวยว่ะ ตัวเล็กนิดเดียว มากะแม่เค้า
จขกท : เหรอ แล้วมรึงเข้าไปทักเค้าป่ะ
ชะนีปลวก : ตอนแรกก็ว่าจะไม่  แม่ไอ้แฝดเห็นกรูมองก็ถามว่าใคร กรูก็บอกเค้าว่าเนี่ยคนนี้เป็นดาราดังเมืองไทยนะ เท่านั้นแหละแม่ไอ้แฝดลากกรูไปเลย
จขกท : แล้วเค้าว่าไงวะ
ชะนีปลวก : แม่ไอ้แฝดเค้าก็เซย์ไฮ กรูก็เลยตกกระไดพลอยโจน ถามเค้า(เป็นภาษาอังกฤษ)ว่าคุณคนไทยใช่มั้ย เค้าก็ตอบว่าใข่ ก็ถามต่ออีกว่าคุณเป็นดาราใช่มั้ย เค้าก็ตอบว่าใช่ กรูก็เลยพูดเป็นภาษาไทยเลยทีนี้ว่า “พี่ก็คนไทยเหมือนกันค่ะ”  เท่านั้นแหละ มรึง น้องแอฟ วางกระเป๋า ยกมือไหว้กรูอย่างงาม “สวัสดีค่ะพี่ พี่อยู่ที่นี่เหรอคะ ฯลฯ….”  
จขกท : จิ๊งอ่ะ   โหย  ได้ใจว่ะ  นึกว่าจะหยิ่ง น่ารักเนอะ
ชะนีปลวก : เอ๊ออ  กรูรับไหว้แทบไม่ทัน
จขกท : แล้วมรึงขอถ่ายรูปกับน้องเค้ามั้ย
ชะนีปลวก : กรูลืม
จขกท : โธ่... งั้นพรุ่งนี้มรึงไปใหม่ เผื่อน้องเค้ามาซื้อของฝากกลับเมืองไทยอีก
ชะนีปลวก : น้องเค้าก็ซื้อไปเยอะแล้วนะ เค้าว่ามางานรับปริญญาน้องสาว

............(นอกนั้นก็คุยกันทั่วไปไม่มีอะไรสำคัญ)

แต่เรากับเพื่อนเราประทับใจน้องแอฟมาก เรื่องมารยาทงามๆเนี่ยแหละ ไม่รู้ว่าเราตกข่าวหรือเปล่า แต่ข่าวแบบนี้ไม่ค่อยได้ยินอ่ะนะ  เลยรู้สึกดีเป็นพิเศษ

ก็ เล่าสู่กันฟังแค่นี้แหละค่ะ

จากคุณ : LadyJulieT
เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 53 15:07:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com