Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีใครเป็นแฟนซี่รี่ย์"Natsu no Koi wa Nijiiro ni Kagayaku"บ้างครับ  

มาถึงตอนที่7แล้วนะครับ สำหรับซี่รี่ย์ Natsu no Koi wa Nijiiro ni Kagayaku
สำหรับผมแล้วถึงจะยังดูไม่จบ เนื่องจากตัวละครเองยังแพร่ภาพได้ไม่จบ
แต่ผมยกให้ละครเรื่องนี้เป็นเรื่องที่ผมประทับใจที่สุดในปี2010เลยครับ
(เหอๆ ทั้งๆที่ยังไม่ทันได้ดูละครฤดูหนาวเลยแท้ๆ)
ไม่ทราบมีเพื่อนๆในห้องนี้มีใครที่ชอบเรื่องนี้เหมือนผมบ้างมั้ยครับ?
อยากให้มาคุยแลกเปลี่ยนความเห็นด้วยกันครับ

ตัวผมเองชอบเนื้อเรื่องที่เกี่ยวกับความรักซึ่งออกแนวรักที่เป็นไปไม่ได้ครับ
เพียงแต่ในเรื่องนี้พิเศษตรงความรักที่เป็นไปไม่ได้ที่ว่ากลับถ่ายทอดออกมาอย่างมองโลกในแง่ดีมากๆ
อีกทั้งในแง่ชีวิตของพระเอก(ไทกะ รับบทโดยมัทซึจุน)ที่ยอมรับการเปลี่ยนแปลงในชีวิตของตนนั้นก็มีเรื่องราวที่น่าสนใจไม่น้อย
ดูโดยรวมแล้วเป็นละครที่ทำให้รู้สึกมีความสุขไปกับนิยามความรักของตัวเอกของเรื่องครับ

นอกจากนี้ละครเรื่องนี้ยังถือได้ว่าตัวนักแสดงสมทบ,ฉากต่างๆรวมไปถึงรายละเอียดต่างๆ ผมว่าเลือกและทำออกมาได้ดีทีเดียว
โดยเฉพาะฉากซึ่งทางผู้กำกับได้เลือกที่เข้ากับบรรยากาศฤดูร้อนได้เป็นอย่างดี
ผมโม้มาตั้งเยอะแล้ว แล้วคุณละครับ หลงรักละครเรื่องนี้เหมือนกับผมบ้างรึเปล่า ^ ^

จากคุณ : nong_neko
เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 53 23:03:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com