Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พาลูกชายไปดู Toy story ...Majorcineplex ใจดีแถม ถ่อย story  

เรื่องนี้เป็นเรื่องที่ 2 สำหรับลูกชาย(ในโรงภาพยนต์) เพราะไม่ค่อยมีเวลา เรื่องแรกคือ Transformer 2 ลูกตื่นเต้นมากพอรู้ว่าเสาร์นี้พ่อจะพาไปดูหนัง
นอนแต่หัวค่ำ สั่งทำอะไรไม่อิดออด เตรียมตัวตั้งแต่ 10 โมงเช้า เรื่องแรกTransformer 2 เค้าไปสายไม่ได้ดูตั้งแต่เริ่ม เรื่องนี้เตรียมตัวมาดี เลยเข้าโรงตั้งแต่ จอยังไม่เปิด หลังจากโฆษณา ซะพักใหญ๋ ก็ได้ฤกษ์ฉายหนังตัวอย่าง หลายเรื่องก็น่าดู เช่นหนัง action ฟอร์มยักษ์ แต่มาสะดุด กับ น้ำตาลแดง หนัง น 18 ยังไม่พอ แถมเรื่องเด็ด ตายทั้งกลม ทั้งสยอง เน้นกันจังกับ การกรีดท้อง รวมถึง ฉากร่วมเพศ เล่นเอาผู้ปกครองตกใจ ตั้งสติได้ ก็บอกให้ลูกเอาเสื้อ แจ๊กเก็ตมาปิดตา ลูกก็บอกว่า เรื่องนี้จบแล้วบอกด้วยนะ พ่อ   หันไปดูที่นั่งข้างซ้ายก็ เด็กผู้หญิง 10-12 ปี ทางขวา คุณพ่อพาลูกสาว ประมาณ 4 ขวบมานั่งตัก เห็นเด็ก กลัวปิดตาปี๋เช่นกัน  
ผู้บริหาร Majorcineplex ครับ คุณรู้ใช่มั้ยครับว่า Toy story เป้าหมายคือผู้ชมวัยใหน แล้วคุณจะฉายหนังตัวอย่างแบบนี้ทำ กะบวย อะไรครับ รู้จักคิดถึงสังคมบ้างเถอะครับ ถ้าพวกคุณคิดว่ามันเป็นหนังตัวอย่างนิดหน่อยเองนา
ก็ช่วยฉายให้ ลูกๆหลานๆ พวกคุณดูกันเองล่ะกัน เอาเรื่องเต็มๆไปเลย ผมไม่ไปว่าอะไรคุณหรอก  สุดท้ายผมขอฝากให้พวกคุณแก้ไขกันด้วยนะครับ เรื่องหน้า Transformer 3 (ไม่รู้อีกกี่เดือน กี่ปี) ถ้ายังมีแบบนี้อีกโรงหนังคุณได้เจอการตอบโต้จากผมแน่นอน ส่วนผมจะตอบโต้แบบใหน ขอคิดดูก่อน

จากคุณ : CELEBREX
เขียนเมื่อ : 30 ส.ค. 53 23:39:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com