Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(กระทู้ขอความช่วยเหลือ) แนะนำหนังให้หน่อยครับ ถ้าชอบแนว Love Actually  

ตามหัวข้อเลยครับ

พอดีว่าที่ชีวิต 20 ฝน 20 หนาว ผมแทบไม่เคยดูหนังแนว Romantic-Comedy เลย ดูแต่จำพวก Action-Thriller-Drama อะไรเทือกนั้น

เมื่อเดือนก่อนเพิ่งจะได้ดู  Love Actually ครับ โอโห้ สนุกเกินคาด ผมว่ามันเป็นหนังที่ตลกที่สุดเท่าที่ผมเคยดูมา ตลกกว่าหนังต้องการที่ขายตลกจริงๆ (พวก Jack Black, หม่ำ เป็นต้น) ไม่ได้เวอร์นะ

อย่างที่บอกครับว่าไม่ค่อยได้ดูหนังทำนองนี้ ก็เลยไม่รู้จะเริ่มจากเรื่องไหน เลยมาขอคำแนะนำจากพ่อแม่พี่น้อง ขอแบบสนุกๆ ฮาๆ มีสาระ ซึ้งพอประมาณ (ขอมากไปเปล่าเนี่ย 555)

ยังไงก็ขอคำแนะนำด้วยครับ ^^

จากคุณ : ผู้บ่าวกินแมว
เขียนเมื่อ : 5 ก.ย. 53 13:04:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com