Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สิ่งเล็กๆที่เรียกว่า รัก บทบาทของมาริโอ้ นี่มันชีวิตผมชัดๆ !  

ออกตัวก่อนเลยนะครับ ว่าผมไม่ได้เป็นคนหลงตัวเองว่า ผมหล่อเหมือนมาริโอ้

แต่จากบทบาทที่มาริโอ้แสดงเป็นโชน นี่มันชีวิตจริงของผมชัดๆเลยครับ เพิ่งไปดูมาครั้งแรก เนื่องจากที่จังหวัดผม หนังเข้าช้ามากมาย

ธนาซีนีเพล็กซ์น่ะครับ  

เชื่อว่า สิ่งเล็กๆ ที่เรียกว่ารัก เป็น The Best of true story ของทุกๆคน  รวมถึงผมด้วย   ที่ผมบอกว่าบทบาทโชน ตรงกับชีวิตผมจริงๆเลย มันมีที่มาแบบนี้ครับ  

คือ เมื่อต้นปีก่อน ผมแอบชอบน้องคนหนึง ซึ่งอยู่ม.ต้น น้องเค้าน่ารักมากกก   แต่พอผมจะเข้าไปจีบ กำลังจะบอกกับเพื่อนสนิท ผมชอบคนนั้น ไปขอเบอร์ให้หน่อยดิ กำลังจะบอก แต่โดนตัดหน้าบอกก่อนว่า

เห้ย กรูชอบน้องคนนั้นว่ะ เมิงไปขอเบอร์ให้กรูบ้างดิ ! 0_O  อะไรกัน ผมกำลังจะจีบ แต่เพื่อนผมตัดหน้าซะก่อน  เพื่อนผมไม่รอช้า รีบดุ่มๆเข้าไปจีบ  ผมเซงเลยครับทีนี้   ผมกับเพื่อนสนิทคนนี้ ก็เคยมีปัญหาชอบหญิงคนๆเดียวกันมาก่อนแล้ว ถึงขนาดกับจะตัดขาดเพื่อนกันเลยเสียด้วย ซึ่งก็ตรงกับโชนกับท็อปที่ชอบน้ำในเรื่อง   แล้วท็อปก็ขอน้ำเป็นแฟน แล้วสั่งห้ามโชนห้ามจีบน้ำเด็ดขาด ถ้าจีบคือเลิกคบเป็นเพื่อน

หลังจากที่เพื่อนผมจีบน้องคนนั้น แล้วน้องเค้าก็เล่นด้วย ยอมเป็นแฟนกับเพื่อนผม  

ไอ้ผมก็เจ็บสิครับ แบบนี้ รักร้าว

อยากจะบอกว่าบุคลิกของโชน ตรงกับผมทั้งหมด อันนี้ ก็ไม่ได้หลงตัวเองอีกนะครับ  แต่บุคลิคพฤติกรรม เฉยชา ทำเป็นแกล้งไม่สนใจ  นี่คือ ตัวผมสุด ๆๆ  
แต่ผมก็รู้สึกได้ว่า น้องเค้าตลอดระยะเวลาที่คบกับเพื่อนผม จะชอบแอบมองผมอยู่ตลอด รู้สึกได้ครับ  เวลาผมถามว่า มองทำไม ก็หาข้ออ้างตลอด  แต่บางทีก็แอบคิดเข้าข้างตัวเองนะครับ ว่าน้องเค้าแอบชอบผม แต่ก็คงเป็นไปไม่ได้ เพราะเป็นแฟนกับเพื่อนผมอยู่แล้ว  
มีวันนึงครับ วันที่น้องเค้าเลิกกับเพื่อนผม เพื่อนผมช้ำใจมากมาย ตลอดเวลาที่คบกัน เพื่อนผมคิดไปเองทั้งนั้น เหมือนท็อปในเรื่องเลยครับ ผมก็อดสงสารเพื่อนไม่ได้  

แต่ที่ตรงสุด ๆๆ ก็ทีนี้แหละครับ  

เหตุการณ์สดๆ ร้อน ๆเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว น้องเค้าเขาแอบสารภาพบอกผมทั้งหมดว่า ....

น้องเค้า แอบชอบผมมานานแล้ว !!!

แต่น้องเค้าไม่รู้จะจีบผมด้วยวิธียังไง เลยตกลงปลงใจเป็นแฟนเพื่อนผม เพื่อที่จะได้ใกล้ชิดผม !!!!

ซึ่งน้องเค้า จะต่างจากบทของน้ำในสิ่งเล็กๆ มากเลยครับ  แต่ !! น่ารักไม่แพ้กัน ^^

ผมอึ้งกิมกี่เลยครับ !!  แต่ผมใจไม่แข็งพอเหมือนโชนในเรื่อง ตอนที่น้ำสารภาพรักโชนข้างริมสระ  

แต่ชีวิตผม  น้องเค้าสารภาพรักผม ทางคุยเอ็มแทนครับ ฮ่าฮ่าฮ่า  

อึ้งถึงขนาดไม่ได้ตอบเอ็มไปเลยครับ

ผมใจไม่แข็งพอเท่ากับโชน  

รุ่งเช้าอีกวันนึง   ผมตัดสินใจไปสารภาพบอกว่า แอบชอบมานานแล้วเหมือนกัน !  แล้วน้องเค้าก็ตัดสินใจ  ขอคบผมเป็นแฟน

แล้วผมก็ตกลงปลงใจ O_O   อันนี้ ไม่เหมือนในหนังเลยครับ

และนี้ คือ สาเหตุที่ทำให้เพื่อนเลิกคบกับผม ขี้แง

จนตอนนี้ ก็ไม่มีท่าทีวี่แววว่าจะกลับไปเป็นเพื่อนกันได้อีก

ผมจะต้องทำยังไงดีครับ ผมจะต้องเลิกกับน้องเค้า เพื่อคืนดีกับเพื่อนผม หรือว่าคบต่อไป แต่เสียเพื่อนนนน  !

ผมควรจะต้องทำยังไงดี  ((T__T))   ขอคำปรึกษาด้วยนะครับ

จากคุณ : Dk Tae Play Boy
เขียนเมื่อ : 5 ก.ย. 53 23:12:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com