Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พี่ครับ พี่จะเซ็นเซอร์ตอนแล่ปลาทำมะเขืออะไรครับ  

ปลาอังโก๊ะ หรือ ปลาหินของบ้านเราอยู่ตามแนวปะการังแทบโซนทะเลญี่ปุ่น

วิธีการแล่ ยากนะครับ จริงๆ ที่ต้องแขวนไว้แล้วแล่เนี้ย เพราะว่า ในส่วนของหนังจะมี

คอลลาเจนเยอะมาก ในส่วนของเนื้อก็เยอะ สังเกตตอนเชฟนิชิบะแล่ยังต้องแขวนเลย

แต่

แต่

แต่

เชฟนิชิบะน้อย (ผู้ท้าชิง) ไม่แขวนแต่กลับแล่บนเขียง ผมว่า เขาเก่งมากๆครับ เพราะ

ปลาหินมันลื่นมากๆ ผมอยากดูว่าเขาจะแล่ยังไง

แต่

คุณพระ

พี่จะเซ็นเซอร์การแล่ปลาทำไมครับ เซ็งมากมาย การแล่เนื้อปลา ทำอาหารเนี้ยนะครับ

พี่จะไม่มีวิจารณะญาณหน่อยเลยหรอครับ นี่มันรายการทำกับข้าวนะครับ พี่ขึ้นข้อความว่า

"การแล่ปลาอาจเกิดการหวาดเสียวได้ ผู้ปกครองควรพิจารณา" ก็ได้นะครับ

เฮ้อ ประเทศไทย

จากคุณ : คนผ่านมา
เขียนเมื่อ : 8 ก.ย. 53 08:06:31 A:172.31.8.63 X:119.42.93.129 TicketID:262092

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com