Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หาหนังสนุกๆนอกกระแสดูครับ  

คือหลังจากการสอบถามพี่ๆในห้องนี้หล่ะครับก็มีหนังแนะนำสนุกๆหลายเรื่องจากพี่ๆหลายๆคน
แล้วตอนนี้ก็กำลังจะสั่งหนังรอบใหม่เลยมาขอคำแนะนำอีกทีนะครับ
คือผมเรียนคณะ Flim นะครับเลยหาหนังมาศึกษา
หนังที่ดูแล้ว
The Fountain (ภาพสวยครับแต่เนื้อเรื่องงเต๊ก)
Requiem for a Dream (อันนี้ชอบจริงๆดูหลายรอบมากอาจารย์แนะนำมาได้เทคนิคใหม่ๆเพียบ)
Memories of Matsuko (อันนี้ก็ชอบอาจารย์ท่านเดียวกันแนะนำมา)
The Fall (อันนี้ภาพสวยเนื้อเรื่องดีชอบๆ)
Intacto (เนื้อเรื่องดี)
Survive Style 5+ (อันนี้โครตชอบอยากหาแนวนี้ดูวานพี่ๆแนะนำทีครับ)
The Science of Sleep (ดูแล้วปวดหัวแต่เท่ดีครับ)
Delicatessen (1991) (อันนี้ฉากสวยจริงครับ)
Spun (no com)
Trainspotting (no com)
All about lilly chou chou (อันนี้สีสวยครับชอบมากเนื้อเรื่องก็ดี)
Suicide circle (ดูแล้วเหมือนจะดีครับ)
Hedwig and the Angry Inch (เรื่องนี้ดูแล้วถึงอารมณ์ดีครับ)
13 tazemet (ไม่ต้องพูดถึงเลยเรื่องนี้กดดันสุดๆอาจารย์แนะนำมาอีกแล้ว)
Swallowtail Butterfly (ดูแล้วปวดตับครับ)

พี่ๆช่วยกันแนะนำหน่อยนะครับหนังนอกกระแสดีๆแบบนี้อะครับอยากลองดูอะนิเมะเจ๊งๆมั่งจังครับ
ชอบแนว
Requiem for a Dream
Memories of Matsuko
Survive Style 5+
All about lilly chou chou
ประมาณนี้ครับขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ ^_^

แก้ไขเมื่อ 10 ก.ย. 53 17:30:41

จากคุณ : wondee
เขียนเมื่อ : 10 ก.ย. 53 17:29:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com