Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนใครช่วยแปลรหัสหนังเรื่อง No country For Old the Men  

ช่วงนี้ว่างครับ เลยหาเช่าหนังมดูละก็หนังเรื่อง No country for the old men  นี้ อยากดูมานานแล้วแต่ไม่มีโอกาส แต่ช่วงนี้เนื่องจากทำงานอิสระแล้วเลยมีโอกาสได้ดู

หนังเรื่องนี้ เท่าที่ผมดู ผมชอบครับ ผมว่า หนังดูเหมือนจะน่าเบื่อแต่จริงๆ แล้ว สนุกมาก แต่ยังมีรหัสบางอย่างในหนังที่ผมยังแปลไม่ออก 555

-- ทำไม มาตรกร ถึงต้องฆ่าคนมากมายขนาดนั้น
-- คนแก่ท้ายเรื่องที่ทอมมี่ ลี โจนส์ ไปคุยด้วย นั้นคือพ่อของขา หรือเป็นญาติ และความมหายที่คุณลุงคนนั้นพูด หมายถึงอะไร
-- ตอนท้ายเรื่องที่ ทอมมี่ลีโจนส์ เอ่ยถึง ความฝัน ที่เจอกับพ่อ ที่บอกว่าพ่อ ถือเขาสัตว์เพื่อเป็นแสงสว่าง มันหมายถึงอะไร  และประโยคทั้งหมดท้ายเรื่องหมายถึงอะไร

เพราะเท่าที่ผมดู ผมยังแกะ ไอ้ จุด 3 จุดนี้ไม่ลง เลยยังไม่ค่อยเข้าใจหนังเท่าไหร่ครับ
แต่ ขนาดดูแบบไม่ค่อยจะเข้าใจมากนัก แต่ ก็สนุกถึงขั้นชอบเลยทีเดียวครับ และชอบปืนของมาตรกรมาก แถมบางครั้งยังถือถังลมไปฆ่าคน คิดได้ไง

จากคุณ : re_der
เขียนเมื่อ : 10 ก.ย. 53 20:15:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com