Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณชอบหนังของ(เฮีย)ผกก. Quentin Tarantino เรื่องไหนมากที่สุดครับ...?  

Reservoir Dogs (3 คน)
  Pulp Fiction (19 คน)
  Jackie Brown (1 คน)
  Kill Bill: Vol. 1 (13 คน)
  Kill Bill: Vol. 2 (1 คน)
  Death Proof (2 คน)
  Inglourious Basterds (21 คน)

5.00%
  Reservoir Dogs (3 คน)
 31.67%
  Pulp Fiction (19 คน)
 1.67%
  Jackie Brown (1 คน)
 21.67%
  Kill Bill: Vol. 1 (13 คน)
 1.67%
  Kill Bill: Vol. 2 (1 คน)
 3.33%
  Death Proof (2 คน)
 35.00%
  Inglourious Basterds (21 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 60 คน

อาทิตย์นี้ว่างๆ หยิบหนังของเฮีย QT สองเรื่องคือ Pulp Fiction กับ Inglourious Basterds มาดูควบกัน

ผมอาจจะได้เป็นชนกลุ่มน้อยในหมู่ๆแฟนๆหนังของเฮีย Quentin อีกครั้ง(เหมือนที่เป็นกับคราวหนังของ Michael Mann ที่ผมชอบ The Insider มากกว่า Heat) ...ผมชอบ Reservoir Dogs มากที่สุดในบรรดาหนังของเฮีย Quentin ครับ

ถ้าเป็นเมื่อก่อนผมก็คงจะตอบ Pulp Fiction นะ แต่พอหยิบมาดูบ่อยๆขึ้นกลับพบว่าตัวเองถูกจริตกับ Reservoir Dogs มากกว่า ซึ่งผมก็ไม่ปฏิเสธหรอกครับว่า Pulp Fiction เป็นงานที่จัดจ้านที่สุดและดีที่สุดของเฮีย Quentin

แต่ในแง่ของความชอบส่วนตัวล้วนๆ ... Pulp Fiction มาเป็นที่สองรองจาก Reservoir Dogs (Reservoir Dogs = Raw กว่า, Pulp Fiction = Cool กว่า)

ที่สามยกให้แก๊งโคตรแสบอำมหิตเพราะชอบประเด็นเกี่ยวกับเชื้อชาติ/ภาพยนตร์+แบ็คกราวด์ของหนังที่เป็นยุคสงครามโลกครั้งที่สอง+การแสดงของเฮีย Christoph Waltz ที่มีออสการ์เป็นตัวการันตี

และก็ตามด้วย Kill Bill: Vol. 2, Kill Bill: Vol. 1 เป็นสำดับ(ใช่ครับ...ผมชอบภาคสองมากกว่าภาคแรก) Death Proof นี่เป็นหนังของเฮีย Quentin เรื่องแรกเลยที่ผมดูแล้ว"ไม่ชอบ"(ถึงฉากดวลรถจะมันส์สะเด็ดเพียงใดก็ตาม) ส่วน Jackie Brown ยังไม่ได้ดู(จะได้ดูเมื่อไหร่นั้น...ขึ้นอยู่กับเวลาและค่าเน็ต ฮ่าฮ่าฮ่า)

แล้วคุณล่ะครับ...?

แก้ไขเมื่อ 12 ก.ย. 53 13:31:52

แก้ไขเมื่อ 12 ก.ย. 53 13:24:54

จากคุณ : Apple101
เขียนเมื่อ : 12 ก.ย. 53 13:18:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com