Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กวน มึน โฮ คุณคิดว่าด่างและเมรัย เริ่มรู้สึกดีๆต่อกันตอนไหน  

พอดีเพิ่งไปเก็บรายละเอียดหนังมาอีกรอบ เหมือนที่หลายๆคนบอกเลยครับ ว่าดูอีกรอบแล้วจะฮาน้อยลง แต่อิ่มมากขึ้น....

พอดีมีเรื่องอยากถามความเห็นกันนิดนึงว่าคุณคิดว่าฉากไหนที่ด่างและเมรัยเริ่มจะรู้สึกดีๆต่อกัน (ไปดูรอบสองมากะน้องแล้วคิดไม่เหมือนกันเลยอยากมาขอแชร์ความคิดเห็นกันหน่อยครับ)

ส่วนตัวผมคิดว่า ฉากที่ด่างกะเมย์นั่งดูหนังเกาหลีกันบนรถ แล้วเมย์บอกว่า "เคยเป็นตัวประกอบละครมาก่อน คุ้นหน้าชั้นมั้ยละ" แล้วด่างก็จ้องมองหน้าเมย์ แล้วยิ้มก็ค่อยๆหุบลง

ผมว่าฉากนั้นเต๋อเล่นโคดดีเลยนะ แววตาที่มองหนูนาเริ่มเปลี่ยนไป ความรู้สึกข้างในมันไม่เหมือนเดิมแล้ว จากที่ยิ้มกว้างๆก็ค่อยหุบยิ้มแล้วก็จ้องเมย์ เต๋อแสดงอารมณ์ออกมาทางแววตาได้ดีโคดๆ ดูแล้วรู้เลยว่าความรู้สึกไม่ได้เหมือนเดิมแล้ว ฉากนี้ให้คะแนนเต๋อเต็มเลยครับ

ส่วนเมรัย ผมว่าน่าจะเป็นฉากที่ด่างจัดให้ดินเนอร์กับ เบ ยอง จุน (ตัวปลอม)
แล้วด่างบอกว่าคุณเป็นตัวประกอบที่น่ารักที่สุด (พูดงี้ปะคับ ไม่แน่ใจ > <)

ฉากนั้นหนูนาก็แสดงได้ดีมากๆ ผมไม่รู้ว่าผมคิดไปเองคนเดียวหรือเปล่านะ แต่ผมว่าฉากนั้นแววตาที่เมรัยมองด่างก็ไม่เหมือนเดิมแล้วเหมือนกัน

ชอบสองฉากนี้มากๆเลยครับ ทั้งคู่แสดงอารมณ์และความรุ้สึกที่มีต่อกันและกันออกมาทางแววตาได้ดีสุดๆ แบบว่าดูแล้วรู้เลยว่าความรู้สึกมันเปลี่ยนไปแล้ว ผมเลยคิดว่าสองฉากนี้แหละที่ผมรู้สึกว่าทั้งสองนั้นเริ่มจะรู้สึกดีๆต่อกันแล้ว

แล้วคนอื่นๆและบรรดาผู้ป่วยโรค Noonalism คิดว่าไงครับ??

ปล. โคดรักหนังเรื่องนี้เลยครับ ^^

แก้ไขเมื่อ 12 ก.ย. 53 17:10:46

จากคุณ : Tottenham Hotspur
เขียนเมื่อ : 12 ก.ย. 53 14:45:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com