Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[โหวตกันให้รู้ดำรู้แดง!] คุณพอใจไหมที่หนัง Resident Evil สร้างออกมาไม่เหมือนเกม?  

พอใจ หนังก็คือหนัง ทำไมต้องยึดติด? (49 คน)
  ไม่พอใจ เนื้อหาของเกมก็ดีอยู่แล้ว จะเปลี่ยนทำไม? (23 คน)

68.06%
  พอใจ หนังก็คือหนัง ทำไมต้องยึดติด? (49 คน)
 31.94%
  ไม่พอใจ เนื้อหาของเกมก็ดีอยู่แล้ว จะเปลี่ยนทำไม? (23 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 72 คน

ไหนๆก็มีเสียงแตกออกเป็นสองฝ่าย บ้างก็ชอบที่หนังดัดแปลงจนไม่เหลือเค้าเดิมของเกม
บ้างก็ไม่ชอบที่หนังยำวัตถุดิบชั้นดีที่เกมสร้างไว้ให้เสียป่นปี้
มาโหวตกันให้เห็นชัดๆกันไปเลยดีกว่าว่าคุณ...

พอใจกับเวอร์ชั่นหนังทั้งสี่ภาคนี้หรือไม่?

สำหรับผมแล้ว ผมไม่พอใจครับ อย่างที่แฟนเกมทราบกันดีว่าเนื้อหาของเกมสนุกและสมบูรณ์ในตัวมันเองอยู่แล้ว
ผมจึงไม่เห็นความจำเป็นที่จะดัดแปลงออกไปอะไรมากมาย บางคนอาจจะแย้งว่า "หนังก็ส่วนหนัง เกมก็ส่วนเกม มันก็ต้องมีดัดแปลงกันบ้างสิ"
ขอโทษครับ คุณเคยดูหนังเรื่อง "แฮร์รี่ พอตเตอร์" ไหมครับ? ภาคไหนก็ได้
แล้วคุณลองไปถามคนที่ได้อ่านหนังสือแล้วได้ดูหนังด้วยนะครับ ว่าแตกต่างจากเดิมไหม
ใช่ครับ รายละเอียดเล็กๆน้อยๆอาจมีการเปลี่ยนแปลงหรือสับเปลี่ยนบ้าง เพื่อความเป็นหนังที่สมบูรณ์ขึ้น
แต่เขาก็ปรับเปลี่ยนแค่เล็กๆน้อยๆนะครับ ไม่ใช่ปรับเปลี่ยนจนแทบจะไม่เหลือเค้าเดิมแบบ RE
อย่าว่าแต่เนื้อเรื่องเลย แค่อารมณ์และบรรยากาศของเวอร์ชั่นหนังยังทำให้เหมือนในเกมไม่ได้เลย

สรุป ไม่พอใจและผิดหวังทุกภาคครับ (แต่ก็ยังตามดูทุกภาคอยู่ดี เพราะชอบนักแสดง อิอิ)

จากคุณ : เด็กภูเวียงโดยกำเนิด
เขียนเมื่อ : 12 ก.ย. 53 17:18:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com