Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แบนฟิล์มและอาจแบน RS  

จริงๆเคยชอบตอนแสดงเรื่องรักจังนะ แต่ผมมีเหตุผลครับ
1.ใจดำ ทิ้งให้แอนนี่ต้องอยู่คนเดียว ถ้าผมเป็นผัวแอนนี่อย่างน้อยผมก็น่าจะรู้สึกผิดที่ปล่อยให้เมียตัวเองต้องอยู่ตัวคนเดียวในสภาพของคนที่กำลังแพ้ท้อง ท้องแรกผู้หญิงเค้าไม่มีประสบการณ์นะ
มันคิดไม่ได้เหรอว่าใครเจอแบบแอนนี่ สิ่งที่ต้องรู้สึกแน่ๆคือ เหงา
ทำไมมันไม่รับงานให้น้อยๆลง หยุดรับงานเพิ่ม แล้วรีบๆกลับไปหาลูกหาเมีย(ทั้งตอนท้องและหลังคลอด)
2.โกหก ตั้งแต่เสี่ยอู๊ด มาจนถึงล่าสุดทั้งที่บอกว่า รีบเข้าไปช่วยเหลือเบื้องต้นก่อน ขนาดคลอดยังทิ้งให้ขับรถไปเอง ตอนอยู่ร.พ.ยังไม่เคยไปหรือส่งใครไปแทนแม้แต่ครั้งเดียว  แต่ดันบอกว่าไปกันทั้งครอบครัวในวันที่คลอด อย่างนี้เหรอเรียกว่าช่วยเหลือเบื้องต้น พูดยังกับบ้านแอนนี่ไฟไหม้หรือเจอสึนามิเลย
3.ไม่เป็นลูกผู้ชาย แต่ก่อนอาจสงสัยว่ามันเป็นผู้ชายเต็ม100รึเปล่าวะ แต่ตอนนี้เค้าเป็นผู้ชาย 0% ครับ
4.เห็นแก่ตัว คิดถึงแต่ชื่อเสียง เงินทอง ขนาดตอนแถลงข่าวยังอ้อนแฟนคลับเลยว่าแคร์แฟนคลับมากๆ ขอโทษแฟนๆ(แต่ไม่แคร์ลูกตัวเอง) นี่คงเป็นเหตุให้ยังมีแฟนคลับหลับหูหลับตาหลงรัก และหัวทิ่มหัวตำหน้ามืดปกป้องทุกสถานการณ์ไง
จากเหตุผมที่ยกตัวอย่างมาข้างบน ต่อให้เด็กไม่ใช่ลูกของฟิล์ม มันก็มากพอที่จะแบนแล้วครับ
ส่วนRS คุณส่งนักร้องในสังกัด เข็นไปรับรางวัลจากภาครัฐ หลายๆคนห่วยแตกมาก ต้องใช้คำว่ามักง่าย ดูถูกผู้บริโภค ถ้ากรณีนี้ยังเป็นแบบเดิม คิดแต่จะหากินโดยไม่มีจิตสำนึกต่อสังคม ระวังจะเกาะกันลงเหวนะครับ

จากคุณ : อย่าอคติ
เขียนเมื่อ : 18 ก.ย. 53 14:09:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com