Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เก่ง เมธัส บ่น โดนสับรางวัลบุคคลดีเด่น  

"เก่ง เมธัส" บ่น น้อยใจ โดนสับรางวัลบุคคลดีเด่น ไม่เหมาะสม

เพิ่งจะได้รับรางวัลกับเขาเป็นครั้งแรกในชีวิต ตลอดเวลาที่อยู่ในวงการบันเทิง จาก สถาบัน "ระฆังทอง" ที่มอบรางวัลให้ เก่ง เมธัส สวนศรี ทายาทลิเกชื่อดัง เป็นบุคคลดีเด่นประจำปี แต่หลังจากที่รับรางวัลไปเรียบร้อยแล้ว หลายฝ่ายกังขาว่ารางวัลนี้ไม่เหมาะสมกับ เก่ง เมธัส เพราะที่ผ่านมา เก่ง เมธัส มีแต่ข่าวฉาวในเรื่องชู้สาวและนักเลง จึงโดนชาวเน็ตด่ายับว่ารางวัลนี้ ไม่เหมาะสม

หลังจากที่เจ้าตัวทราบเรื่อง ถึงกับบ่นน้อยใจว่า ทำดีเท่าไหร่ก็ ไม่สามารถลบภาพในอดีตได้เลย ทั้ง ๆ ที่ ทุกวันนี้ ตนก็พยายามทำตัวให้ดีที่สุด เหล้าไม่กิน บุหรี่ไม่สูบ แต่ก็ยังไม่มีคนเชื่อ

เก่ง เมธัส : รู้สึกน้อยใจเหมือนกันนะครับ ทุกวันนี้ ผมก็พยายามทำดีที่สุดแล้ว พยายามไม่ปะทะกับใคร ที่ผ่านมาผมก็ไม่เคยไปหาเรื่องใครก่อน มีแต่คนอื่นเข้ามาหาเรื่อง แต่ผลออกมากลายเป็นว่า เก่งผิด พอได้รับรางวัลบุคคลดีเด่น ก็ถูกด่า หาว่าไม่เหมาะสม จริง ๆ แล้ว ผมก็ไม่ได้อยากได้เลยรางวัลนี้ เพราะรู้อยู่แล้วว่า ต้องถูกด่า แต่ในเมื่อผู้ใหญ่เสนอให้ผมได้ ผมก็ต้องน้อมรับ โดยทางสมาคม บอกว่าผมเป็นเด็กที่ใฝ่เรื่องกีฬา ไม่ดื่มเหล้า ไม่สูบบุหรี่ แล้วทำไมผมจะรับรางวัลนี้ไม่ได้

เก่ง เมธัส : ซึ่งจริง ๆ ผมรู้ว่า ไม่มีใครเชื่อ เพราะภาพผมมัน แบดบอยมาก ๆ แต่ก็เอาเถอะครับ ผมน้อมรับทุกอย่าง ผมเชื่อว่า เวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์เองครับ

จาก
http://women.kapook.com/view17031.html

จากคุณ : รองเท้าข้างซ้ายที่หายไป
เขียนเมื่อ : 18 ก.ย. 53 14:24:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com