Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากให้คุณฟิล์มดูGossip girl ss2จังค่ะ "ความเป็นพ่อมันอยู่ในตัวผม"  

ฉากที่รูฟัสพูดกับลิลลี่  ประมาณว่า"ตอนนั้นผมกำลังจะได้เป็นร็อคสตาร์ แต่ผมก็เลือกที่จะเป็นพ่อเลือกที่จะส่งลูกไปโรงเรียน เลือกที่จะอยู่บ้านตอนกลางคืนเพื่อคุยกับเค้า  ความเป็นพ่อมันอยู่ในตัวผม อย่าพรากมันไปจากผม" ฟังแล้วเราอึ้งเลยค่ะ เราเป็นคนนึงที่ท้องก่อนแต่ง ท้องตอนเรียน    กำลังเรียนอยู่ในมหาวิทยาลัยที่มีชื่อเสียง คณะที่ตัวเองใฝ่ฝัน แต่เราก็เลือกที่จะเป็นแม่และนั่นทำให้เราพบด้านใหม่ๆทำให้เราเป็นลูกที่ดีขึ้นด้วย
   เราเข้าใจคุณนะคะ ตอนนี้คุณอาจกำลังสับสน ถูกกดดันจากหลายๆคนหลายๆทาง เอาแค่พอประมาณค่ะตั้งสติแล้วยอมรับความจริงได้แล้วนะอย่าสับสนนานนะคะ  อยากแชร์ประสบการณ์ว่าตอนเราท้องแล้วบอกใครไม่ได้มันทรมาณมาก เราขึ้นรถเมล์ก็ไม่มีใครลุกให้นั่ง น้ำตาตกใน อยากได้กำลังใจอยากได้คนดูแลทั้งๆที่ช่วงเวลาท้องนี่เค้าถือเป็นช่วงเวลาทองของผู้หญิงเลยนะคะ ตอนคลอดทั้งกลัวทั้งตื่นเต้นต้องการมากที่สุดคือพ่อของลูก พอลูกคลอดแล้วก็เหนื่อย เจ็บแผล ช่วง3เดือนแรกต้องอดทนสุดๆ หลังจากนั้นต้องเจอกับช่วงฮอร์โมนที่ทำให้ซึมเศร้า รู้มั้ยคะว่าอาการนี้บางคนถึงขั้นต้องบำบัดจิตกันเลยทีเดียว มีคนที่กดดัน สับสน น้อยใจ เสียใจมากกว่าคุณนะคะ เค้าเหนื่อยกว่าคุณอีก แต่มันมาพร้อมความสุขค่ะ เป็นพ่อคนแล้วจะอ่อนแอไม่ได้ ลูกคุณคุณไม่ปกป้องดูแลแล้วใครมันจะทำล่ะคะ สู้ๆนะคะ อย่าให้ใครมาพรากความเป็นพ่อไปจากคุณนะ ตอนอายุ 50คุณอยากจะนั่งนึกถึงอดีตแล้วเกลียดตัวเองหรือภูมิใจล่ะคะ

จากคุณ : ไม่เห็นจะยากเลย
เขียนเมื่อ : 19 ก.ย. 53 02:22:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com