Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ได้ยินนักข่าวคุยกัน เรื่องฟิมล์-แอนนี่ อีกด้านที่ยังไม่ได้ออกข่าว  

ออกตัวก่อนว่า ไม่รู้ว่าสิ่งที่ได้ยินจะจริงเท็จแค่ไหน
แค่บังเอิญเดินผ่านงานอีเวนท์งานหนึ่ง แล้วทำตัวเป็นไทยมุง
ไปดูว่าเค้ามีงานอะไรกันหนอ โดยที่ไม่รู้ว่าไปยืนอยู่ในฝูงนักข่าว
ที่ยืนรวมตัวกันอย่างเซงๆ รอเวลาดาราลงจากเวทีเพื่อขอสัมภาษณ์

ก็เลยได้ยินสิ่งที่เค้าจับกลุ่มคุยกัน จริงๆตอนนั้นมีคนอื่นๆยืนอยู่อีกหลายคน
ตอนที่นักข่าวคุยกัน แอบสังเกตุเห็นไทยมุงคนอื่นๆให้ความสนใจสิ่งที่นักข่าว
เค้าเมาท์มากกว่างานบนเวทีซะอีก 555

สิ่งที่จับใจความมาได้คือ

1. ที่แอนนี่ตัดใจจะไม่ตรวจ DNA นั้นคือมาจากที่เธอให้ข่าวคือต้องการตัดปัญหา และอีกปัจจัยสำคัญหนึ่งคือ
ทางคุณฟิมล์และ rs. เป็นคนเสนอและระบุโรงพยาบาลและหมอเองถ้าตรวจที่อื่นจะไม่ตรวจ เหตุนี้แอนนี่เลยขอไม่ตรวจ (คงกลัวฮั๊วะมั้ง)

2. ตอนที่แอนนี่กับฟิล์มคบกัน แอนนี่เข้าใจว่าตนเองถูกจีบและเป็นแฟนมาตลอด และเข้าใจว่าต้องปิดข่าวเพราะฟิล์มกำลังดัง เป็นซุปตา
ไม่ได้คิดว่าตนเองเป็นกิ๊กแต่อย่างใด .. (เข้าใจว่าตนเองต้องทำแบบเดียวกับฝ้ายนั่นแหละ)

จากสองข้อนี้ ไม่รู้ว่าจริงแค่ไหนที่ได้ยินเค้าพูด ณ ตรงนั้น
แต่ถ้าจริง มันก็ตอบหมดทุกคำถามแล้วนะ

ปล. คาดว่าข่าวสองข้อนี้ อาจจะหลุดออกมาอีกไม่นานนี่แหละมั้ง
เพระาเห็นจากปฎิกริยาของนักข่าว และปฎิกริยาของไทยมุงที่แอบฟัง
เช่นเรา มันคงอีกไม่นานนี้แหละคงจะได้อ่านข่าวกันอีกรอบ

----------------------------------------------------------------------------

**เพิ่มเติม

อยากให้เข้าใจว่า เอามาบอกต่อจากสิ่งที่ได้ยินมาจริงๆ
แต่ไม่ได้มีเจตนา จะมาดูถูกสถาบันแพทย์อะไรเลย

อยากให้เข้าใจด้วย

----------------------------------------------------------------------------

แก้ไขเพิ่มเติมครั้งที่ 2

ผมอยากให้อ่านกันดีๆนะครับ แน่นอนผมยอมรับว่าการที่ฟังเค้ามา
มันดูเลื่อนลอย แต่ในเชิงการตั้งกระทู้ของผม ผมยอมรับว่า จากครั้งแรก
ที่ได้ยิน ผมมีความเชื่อส่วนตัวไปส่วนหนึ่งว่า "มันอาจจะเป็นไปได้"

แต่ผมไม่ได้ดูถูกสถาบันแพทย์*

ผมมองว่า การเมืองยังคอรัปชั่นกันได้ ถูกวันนี้การจ้างวานฆ่าเกิดขึ้นเป็นดอกเห็ด
RS ถึงจะไม่ใช่ยากูซ่า แต่เรื่องพวกนี้เป็นเรื่องของธุรกิจ ที่เราไม่ได้ทราบแน่ชัด
ว่าการเสียหายของฟิมล์เป็นเม็ดเงินเท่าไหร่? ยิ่งมีข่าวว่ากำลังจะโกอินเตอร์มีสัญญาจ้างกี่แห่ง ทั้งโฆษณา พรีเซนเตอร์ บลาบลา ..

มันจึงมองว่าอาจจะจะเป็นปัจจัยหนึ่งที่ผมว่าน่าสนใจที่จะลองรับฟังดูเลยมาตั้งกระทู้นี้ครับ
ซึ่งความเป็นจริง มันฮั๊วะได้จริงหรือไม่จริง ยังไม่มีใครพิสูจน์

ผมว่ามันเป็นเพียงการตั้งสมมติฐาน  ผมเองยังไม่ได้ตัดสิน แค่สงสัยว่ามัน
จะเป็นไปได้หรือเปล่าเท่านั้น

ขอบคุณสำหรับทุกท่านที่มาแสดงความเห็นด้วยวาจาสุภาพครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 24 ก.ย. 53 11:33:36

แก้ไขเมื่อ 20 ก.ย. 53 17:11:27

จากคุณ : เป็นทุกอย่างยกเว้นเป็นประโยชน์
เขียนเมื่อ : 20 ก.ย. 53 13:05:41