Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ประเด็นไม่เป็นลูกผู้ชายต่างหากที่ทำร้ายคุณ//ลูกใคร?ตรวจDNA หรือไม่? ตามใจคุณค่ะ  

หากตรวจดีเอ็นเอแล้วไม่ใช่ลูกของฟิล์ม เราก็จะขอโทษเค้าด้วย
แต่ถ้าผ่านปัญหาคราวนี้ไปได้  ขอให้ฟิล์มใช้โอกาสแก้ตัวให้คุ้มกับสิ่งที่ได้รับนะคะ

ฟิล์มและหลายๆคนหลงประเด็นกันรึเปล่าคะ
ที่คนส่วนใหญ่ตำหนิฟิล์มมากมาย ทั้งที่ผลดีเอ็นเอไม่ออก  จนฟิล์มโดนพักงาน

เราว่าไม่ใช่เพราะเรื่องการตรวจหรือไม่ตรวจนะ  ไม่ใช่ว่าคากิเป็นลูกฟิล์มจริงหรือเปล่าด้วย  

******  สาเหตุที่ฟิล์มโดนตำหนิ เพราะฟิล์มไม่เป็นลูกผู้ชายหนีปัญหาตั้งแต่แรกต่างหากไงคะ

***ฟิล์มใจดำมากๆ ฟิล์มทำร้ายตัวเองมากกว่านะ *************
เฮียฮ้อก็เป็นคนสู้ชีวิตมาก่อน เฮียผ่านปัญหามาเยอะ
เรื่องของฟิล์มคงทำให้คนสู้ชีวิตหลายคนคิดว่า
คุณฟิล์มทำได้แค่นี้เหรอ  คือ  “ หนี ”

เราว่าผู้คนที่ด่าฟิล์มและเข้าข้างแอนนี่ บางส่วนก็ไม่แน่ใจหรอก  วงการนี้มันเกิดขึ้นได้ทุกอย่าง  พวกเราไม่ได้รู้จักแอนนี่ซะทุกเรื่อง  

* * * * * * * ถึงน้องคากิไม่ใช่สายเลือดของฟิล์ม  
คุณฟิล์มก็ผิดและต้องโดนว่ามากกว่าแอนนี่อยู่ดีค่ะ

เพราะคุณหนีเอาตัวรอดตั้งแต่สี่เดือนเลย  แล้วหนีไม่พ้น  ปัญหามาอยู่ดี แก้ยากกว่าเดิมด้วย แล้วถึงเวลาคุณไปร้องไห้ฟูมฟายกับเฮีย  
ร้องทำบร้าอะไร ผู้หญิงเค้าร้องมาเป็นปีแล้วนะ เข้าใจไหมคะพ่อสุภาพบุรุษหน้าหยก ??????

สังคมผิดหวังที่ฟิล์มไม่เป็นลูกผู้ชายไงคะ

ข้อแรก  แอนนี่ออกมาให้ข่าวเพราะอะไร?? ใครไปโจมตีก่อนว่าเธอมีประวัติแย่ๆ เธอจ้องจับฟิล์ม
หลายอย่างที่เธอโดนดูถูก เพราะเหตุผลเดียวคือเธอดังน้อยกว่าฟิล์มเหรอ ??
คนเราเท่ากันนะคะ เป็นเราก็ต้องออกมาบ้างแหละ  ลงเนตว่าต่างๆนาๆ หาว่าเชย โลว์  ยี้

การทำงานของเธออาจต้องเป็นภาพติดลบ
คนเราไม่ได้มีทางเลือกดีๆทุกคนนะคะ  
เราว่าเธอก็รู้สึกแย่แล้ว แต่กระแสในเนตกลับทำให้เธอแย่กว่า  อากู๋ช่วยคุณได้ ลองหานะคะ

ข้อต่อมา ฟิล์มออกแถลงข่าวก่อน หลังจากข่าวลือเสียหายมากมาย นึกว่าจะพูดอะไรดีๆเป็นกลาง
กลับมีแต่คำพูดที่เอาดีเข้าตัวล้วนๆ เหยียบแอนนี่ซะเกือบมิด  

การพูดแบบถนอมทุกฝ่ายทำไม่ยากนะคะ
แต่ฟิล์มอาจไม่ถนัด เพราะตั้งแต่เรื่องเสี่ยอู๊ด เรื่องช่อดอกไม้ให้หยาด และหลายๆเรื่อง  
ฟิล์มมีสไตล์พูดชิ่งเอาตัวรอดไร้หลักฐาน
พูดแบบไม่นึกถึงใครบ่อยจนพวกเราชินละ  
แต่ครั้งนี้อาจซวยที่การชิ่งดัน(ถูกอ้างว่า)มีหลักฐานคือ
เด็กตัวเป็นๆ

ข้อสุดท้าย " ฟิล์มทำตัวเองนะคะ"  ย้ำ ย้ำ ย้ำ
หากฟิล์มไม่แน่ใจว่าจะโดนมัดจับให้รับผิดชอบ  
เค้าชวนตรวจดีเอ็นเอตอนท้องสี่เดือน ตรวจไปเลยสิ หนีืเพื่อ?

หรือถ้าฟิล์มกลัว จะไม่ตรวจ ต้องทำอะไรที่ดีกว่านี้
เล่นหายเข้ากลีบเมฆ  ชิศ์ ชิศ์  ผู้หญิงท้องเก้าเดือนหลบๆซ่อนๆ ไม่มีญาติพี่น้องในกรุงเทพ
เป็นคนที่คุณเคยรู้จัก เคยมีอะไรด้วย  คุณทำได้ไงคุณฟิล์ม

ผิดก็รับผิด

ดีก็ยอมรับการยกย่อง

สร้างภาพก็มีบ้าง เราก็ยังมี

คนเราทำอะไรก็ทำ

แต่อย่าทำเหมือนคนอื่นไม่มีชีวิตจิตใจ

เค้าก็คน เราก็คน

แอนนี่มีศักดิ์ศรีพอนะคะ  
ตอนนี้ถึงใครว่าแอนนี่ทำร้ายฟิล์ม

เรากลับอยากบอกว่า
หากเป็นสงคราม ใครเป็นคนยิงปืนนัดแรกคะ  
ฟิล์มทำอะไรไว้บ้าง ฟิล์มคิดดีๆนะคะ

อาจผิดตอนเริ่มต้นทั้งคู่ แต่ผู้หญิงที่ไม่มีเงินหรืองานมากเท่าไหร่กลับเลือกรักษาเด็กไว้
ขณะที่ผู้ชายที่มีทุกอย่างพร้อมกว่าเธอ  กลับเลือกโยนเธอทิ้งไว้กลางทะเล

ถึงแม้เราจะให้กำลังใจแอนนี่ แต่
ตรวจดีเอ็นเอหรือเปล่า คงให้พวกเค้าตัดสินเอง  

ตอนนี้ฟิล์มถูกสังคมตัดสินแล้ว
ไม่ใช่เพราะกระแสตามๆกันหรอกนะคะ
เพราะฟิล์มเลือกเองต่างหาก เค้ารู้ว่าทางหนีอาจจบแบบนี้
แต่เค้ายอมเสี่ยง เพราะย่ามใจเคยหนีได้ตลอด

ถึงเวลาแล้วที่ฟิล์มจะเรียนรู้แล้วว่า
สิ่งที่ฟิล์มเคยๆทำมามันถูกต้องรึเปล่า

มีคนเคยบอกเรา หากทำอะไรที่ต้องหนี ต้องซ่อนเร้น
สิ่งนั้นคงไม่ใช่สิ่งที่ถูกต้องหรอกมั้ง

แม้แอนนี่อาจจะไม่ต่างกับฟิล์มที่เมื่อก่อนอาจมีภาพไม่เคลียร์
หรือใครบอกว่าเธอก็แรงมาก่อน แต่ความเป็นแม่ ทำให้เธอพบทางออกใหม่แล้ว  เธอมีชีวิตเพื่อลูก ขอให้ใช้ชีวิตในทางที่ดี

แล้วรัฐภูมิล่ะ..หากจะตรวจดีเอ็นเอ หรือผลอะไรก็ตามออกมา

ฟิล์มต้องเลือกทางเดินให้ตัวเองอย่างรอบคอบ
รักษาโอกาสที่คุณมีไว้ให้นานๆ

อย่าเล่นๆกับชีวิตอีกนะคะ

กระทู้แรกของเราในห้องเฉลิมไทยเลยนะเนี่ย ^_^

แก้ไขเพิ่มเติม  
ความเห็นและสรุปข่าวฟิล์มกับแอนนี่ เรามีต่อในความเห็นที่ 24 นะคะ
ขอบคุณที่โหวตให้กระทู้ของเรา  :) เป็นเสียงหนึ่งที่อยากบอกบ้าง
ดีใจที่ถูกใจ หากขัดใจใครบ้างก็นานาจิตตังค่ะ

ต้องเข้ามาแก้ไขอีกครั้งจนได้ ที่ขึ้นต้นกระทู้ว่า
หากไม่ใช่ลูกฟิล์ม เราจะขอโทษนั้น
เราจะขอโทษที่เราแอบให้ใจแอนนี่ไปเต็มๆ
และเชื่อในคำสัมภาษณ์ของเธอในรายการสรยุทธ์ต่างหาก

แต่เราจะไม่ขอโทษที่ตั้งกระทู้นี้เรื่องฟิล์มทำร้ายตัวเอง
เพราะทำตัวไม่แมนเอง เราคิดแบบนั้นจริงๆ ไม่ว่าแอนนี่จะใส่ไข่
จะจับคุณยังไงก็ตาม แต่เป็นเรา เราจะไม่หนีตอนสี่เดือน
แล้วเพิ่งมาออกตัวตอนนี้ที่เป็นข่าวเหรอค่ะ  

แก้ไขเมื่อ 20 ก.ย. 53 19:53:54

แก้ไขเมื่อ 21 ก.ย. 53 11:43:11

แก้ไขเมื่อ 21 ก.ย. 53 11:59:58

จากคุณ : นัดไว้ทำไมไม่มา
เขียนเมื่อ : 20 ก.ย. 53 13:23:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com