Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หลังจากฟังปากคำจากสองฝ่ายคุณเชื่อใคร เรื่องตรวจ dna ตอน 4เดือน  

เชื่อแอนนี่ ที่บอกว่า ตอน 4เดือนชวนฟิล์มไปตรวจแต่ ฟิล์มไม่ไป (37 คน)
  เชื่อฟิล์ม ที่บอกว่า ชวนตรวจแต่แอนนี่ไม่ไปถามกลับว่าไม่ไว้ใจเค้าเหรอ (79 คน)

31.90%
  เชื่อแอนนี่ ที่บอกว่า ตอน 4เดือนชวนฟิล์มไปตรวจแต่ ฟิล์มไม่ไป (37 คน)
 68.10%
  เชื่อฟิล์ม ที่บอกว่า ชวนตรวจแต่แอนนี่ไม่ไปถามกลับว่าไม่ไว้ใจเค้าเหรอ (79 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 116 คน

ก่อนหน้านี้ แอนนี่พูดเพียงฝ่ายเดียวว่า
ตอนท้อง 4เดือน ชวนฟิล์มไปตรวจแล้วแต่ฟิล์มไม่ไป

วันนี้ฟิล์มมีโอกาสมาพูดบ้าง คำพูดนี้
"แต่ สิ่งแรกที่ผมพูดไป ผมพูดความจริง ผมเคยถามเขาตั้งแต่รู้ว่าเขามีน้องว่าใช่หรอ ใช่ลูกผมหรอ เขาก็ร้องไห้ ผมเลยปลอบและไม่รู้จะพูดยังไง ผมก็บอกกับเขาเอาเถอะ เลี้ยงเขาให้ดีที่สุด อย่าทำลายเขา เพราะผมกลัวว่าถ้าผมถามว่าเขาจะตรวจดีเอ็นเอไหม ก็กลัวว่าจะทำลายน้ำใจเขา เพราะผมพูดถึงเรื่องตรวจดีเอ็นเอทีไร เขาก็จะถามผมกลับว่าไม่เชื่อเขาหรอ"

เมื่อฟังความแอนนี่ด้านเดียวมานานแล้ว
หลังจากฟิล์มพูดอีกด้านคุณคิดว่าคุณเชื่อใคร

ที่ถามประเด็นนี้เพราะเวลาคุยเรื่องตรวจ dna ตอนปัจจุบันทีไร
ก็มักมีคนโยงว่าทำไมเมื่อก่อนไม่ไปตรวจ
และทำให้มีข้ออ้างว่า  ตอนแรกไม่ไปตรวจเองอยู่ตลอด
ซึ่งตรงนี้ผมว่าถือเป็นจุดสำคัญเลย

ว่าฝ่ายไหนโกหกกันแน่

จากคุณ : 3N
เขียนเมื่อ : 23 ก.ย. 53 16:21:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com