Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จากกระทู้ที่เราตั้งว่าฟิล์มไม่เป็นลูกผู้ชาย เราตามมาแล้วค่ะ ขอตั้งอีกอันนะคะ  

เราเป็นคนตั้งกระทู้เรื่องประเด็นไม่เป็นลูกผู้ชายต่างหากที่ทำร้ายคุณ//ลูกใคร?ตรวจDNA หรือไม่? ตามใจคุณค่ะ
http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A9710325/A9710325.html

และเราก็ไปเขียนตอบที่กระทู้ของคุณ pimtlelove  ในความเห็นที่ 16
เชื่อทุกคนเลยได้ไหม? กระทู้นี้รักทุกคน โดยเฉพาะบิ๊กเปา
http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A9723508/A9723508.html#16

================== *******************

รู้ว่าตั้งกระทู้มันเปลือง แต่เมื่อเราตั้งกระทู้ตำหนิฟิล์ม
และตอนนี้ถึงแม้ปัญหาจะไม่คลี่คลายนัก ไม่ว่าฟิล์มหรือแอนนี่จะให้สัมภาษณ์ยังไงอีก
แต่สำหรับบททดสอบชีวิตของคุณฟิล์มและแอนนี่ได้บทสรุปจุดหนึ่งแล้ว
เค้าทั้งคู่กำลังพยายามจากใจในการแก้ไขปัญหาชีวิตที่
กระทบถึงสังคมในฐานะที่เป็นคนของประชาชน

ดังนั้นเราควรจะมาตั้งกระทู้อีกครั้งเพื่อปิดประเด็นของเรา เพราะกระทู้ของเราล่มไปแล้ว :(

ขอยกมาเลยจากกระทู้คุณ pimtlelove นะคะ

เห็นด้วยค่ะ อันนี้คือที่เราอยากบอกจนไปตั้งเป็นกระทู้เลย
ว่าฟิล์มไม่แมน

เรายืนยันเหมือนเดิมว่าเรื่องของเค้านะคะ
กับการตรวจไม่ตรวจ ใครโกหก ใครจริง ใครจับใคร
ลูกใคร ครอบครัวเค้าคงคุยกันเอง  ความจริงจะปกป้องทุกอย่าง พวกเราเป็นคนนอก

ที่เราตั้งกระทู้ เพราะเราไม่ชื่มชมคือ
การที่ฟิล์มเป็นบุคคลสาธารณะ การที่เค้าเลี่ยง ไม่จริงใจกับปัญหา
หรือที่แอนนี่ไม่ระวังตัวเอง แต่เธอเลือกเก็บเด็กไว้ น่ายกย่อง
เหล่านี้เป็นจุดที่พวกเรามีสิทธิ์วิพากษ์
ในเมื่อการใช้ชีวิตของพวกเค้าจะเป็นแบบอย่างให้ลูกหลานของพวกเรา

ในที่สุดทั้งสองฝ่ายได้ออกมาพูดแล้วนะคะ
ต้องมีการขัดแย้งในข้อมูลแน่นอน
และการตัดสินใจว่าจะเชื่อถือใครต้องแบ่งเป็นสองฝ่ายชัดเจนแน่นอน
[จากเดิมก็แบ่งอยู่แล้ว แต่จะชัดเจนมากขึ้นตามแต่ว่าใครมีใจให้ฟากไหน]
ตัวเราเองก็มีคำตอบในใจแล้ว

แต่ *************
*********ไคลแมกซ์สำหรับเราผ่านไปแล้วค่ะ
สิ่งที่ดีที่สุดคือฟิล์มและแอนนี่ได้รู้จักชีวิตมากขึ้นแล้ว

คือฟิล์มออกมาพูดด้วยตัวเอง (จะสคริปท์หรือไม่ก็ตาม)
เขาเรียนรู้แล้วว่าการเผชิญความจริงดีกว่าการหลบเลี่ยง เค้าทำได้แล้วค่ะ
ความเสียใจครั้งนี้ เราคิดว่าฟิล์มจะรักษาโอกาสที่เหลือได้อย่างมีคุณค่ายิ่งขึ้น
หวังว่าวงการบันเทิงคงได้ศิลปินที่น่าชื่นชมเพิ่มอีกคน

ส่วนแอนนี่ก็รู้เช่นกันว่าการใช้ชีวิตของแอนนี่ต้องรอบคอบกว่าเดิม
แอนนี่เป็นแม่คนแล้ว ต้องมีสติให้มาก จะใช้ชีวิตแบบเป็นเมื่อก่อนคงไม่ได้
ตอนนี้แอนนี่มีคนยื่นมือมาช่วยมากมาย เธอต้องรักษาโอกาสนี้ให้ดีเช่นกัน

เรื่องราวครั้งนี้คงเป็นบทเรียนให้ทั้งสองคนและพวกเรา
ว่าการใช้ชีวิตอย่างประมาทไม่ใช่เรื่องน่าทำเลยนะคะ

สำหรับเรา..เราว่าเรื่องนี้จบแล้วค่ะ ทั้งสองฝ่ายมีน้ำตาและเสียใจ
จะเป็นลูกใครก็ตาม แต่สองฝ่ายอยากทำเพื่อคากิ
ยังไงเด็กคนนี้ก็เป็นเทวดาน้อยๆของหลายคนเลยนะคะ
ที่เหลือตรวจไม่ตรวจเป็นทางเลือกของพวกเค้าเองค่ะ

หลายคนที่ชื่นชอบฟิล์มอาจว่าเราไม่ทันฟังฟิล์มให้ข่าว
ไปเขียนว่าฟิล์มทำไมว่าไม่แมน
ตอนนี้ฟิล์มแถลงแล้วว่าส่งเสียตลอด...
ตรงนี้ที่เราบอกไงคะว่าข้อมูลขัดแย้งกัน แล้วแต่ใครเลือกมอง
แต่ตอนนี้ไม่สำคัญแล้ว

จุดที่เรามองเหมือนจขกท.ต่างหาก คือต่อให้ใครปั้นเรื่อง
แต่ว่าฟิล์มแถลงแบบไม่จริงใจต่อปัญหาไงคะ
การสัมภาษณ์ครั้งแรกของเขา น่าจะเปิดใจกับความเป็นสุภาพบุรุษมากกว่านั้นกว่า  
และถึงเค้าบอกว่าเค้าไม่เคยทอดทิ้งแอนนี่ แต่เค้าก็ไม่ได้ทำเต็มที่เท่าที่ควรทำนะคะ  
เรื่องฝ้าย เรื่องเจนนี่และอื่นๆก็ยังยืนยันได้

แต่ทุกอย่างผ่านไปแล้วค่ะ  

เราประทับใจว่า ตอนนี้ฟิล์มทำได้แล้วค่ะ
เค้าเป็นเด็กหนุ่มคนหนึ่งที่กำลังเปลี่ยนตัวเองในทางที่ดี
เผชิญปัญหา
แอนนี่ก็เช่นกัน  ขอโอกาสให้เธอเป็นแม่ที่ดีเถอะค่ะ
มีคนบอกว่า บางคนอาจลูกที่แย่ แต่ขอเป็นแม่ที่ดีไงคะ

เราคิดว่าฟิล์มกับแอนนี่ควรได้กำลังใจจากทุกคน
เพราะเด็กสองคนนี้กำลังเรียนรู้บทเรียนสำคัญในชีวิตแล้วค่ะ

ถึงแม้หลายคนจะมองว่าทั้งสองคนดราม่ามาร้องไห้
แต่การที่กล้าออกมาพบสื่อทั้งคู่ ก็แสดงว่าเป็นการเริ่มต้นที่
อยากจะแก้ไขจากใจแล้วนะคะ ที่เหลือให้เค้าตกลงกันเองเถอะค่ะ
เราไปเวิ่นเว้อกับชีวิตของเราเองก่อนดีกว่า  

ตลาดวายละ เราไปก่อนนะคะ
พบกันใหม่กับประเด็นบันเทิงต่อไป   เรื่องชาวบ้านคืองานของเราาาา  นัดไว้เมื่อไหร่ไม่รู้ที่จะมา :)

ขอบคุณมากค่ะ

^____^

จากคุณ : นัดไว้ทำไมไม่มา
เขียนเมื่อ : 23 ก.ย. 53 16:42:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com