Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ความรู้สึกดีดีจากการดู "สิ่งเล็กเล็กที่เรียกว่า...รัก"32 <<รวมพลคนรักสิ่งเล็กๆ@เฉลิมไทย>>  

กระทู้นี้แตกประเด็นมาจาก http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A9721026/A9721026.html

เนื่องจากบ้านสิ่งเล็กๆหลังที่ 31 ด๋อยสนิท คงต้องรอให้พี่พันมาซ่อมให้พรุ่งนี้เช้า สำหรับสมาชิกที่เขียนคำอวยพรให้น้องเฟิร์นไปแล้วเมื่อกระทู้ที่แล้ว ไม่ต้องยกมาอวยพรซ้ำในกระทู้นี้นะครับ เดวพรุ่งนี้พี่พันซ่อมกระทู้บ้าน31เสร็จ เดวทีมงานจะไปตามเก็บรวบรวมคำอวยพรมาให้เองนะครับ^^

บ้านหลังที่ 32 น้องใบเฟิร์นฝากความรู้สึกดีดีมาให้ชาวบ้านรวมพลฯทุกคนนะครับ^^ แล้ววันที่ 30 กันยายนนี้จะเป็นวันครบรอบวันคล้ายวันเกิดของน้องใบเฟิร์น ก็อยากจะชวนเชิญให้สมาชิกในบ้านเขียนความรู้สึกดีดีของตัวเองลงไว้ในความเห็นของท่านแล้วทางทีมงานจะเก็บความรู้สึกเหล่านั้นไปร้อยเรียงเป็นการ์ดแผ่นใหญ่ส่งมอบให้น้องใบเฟิร์นต่อไปนะครับ

เนื่องจากตอนนี้ทางบ้านสิ่งเล็กๆกำลังจะจัดทำเสื้อประจำบ้าน แล้วอยากให้ทุกคนมีส่วนร่วม จึงอยากเชิญชวนให้เพื่อนๆที่มีไอเดียสร้างสรรค์ คิดออกแบบลายเสื้อยืดสำหรับบ้านสิ่งเล็กๆ อาจจะแสดงความเห็นเป็นข้อความ หรือท่านใดมีความสามารถด้านการออกแบบและวาดภาพ จะออกแบบเป็นรูปภาพมาแปะไว้ในความเห็นเลยก็ได้นะครับ แล้วทางทีมงานจะรวบรวมแล้วคัดเลือกภาพที่คิดว่าโดนที่สุดมาให้สมาชิกในบ้านทุกคนโหวต เพื่อจัดทำเสื้อประจำบ้านต่อไปครับ^^

สิ่งเล็กเล็กที่เรียกว่ารัก หนังเล็กๆเรื่องหนึ่งที่มาพาพวกเราชาวสิ่งเล็กๆมาเจอกัน มารู้จักกัน ทุกคนล้วนรักและมีแต่ความรู้สึกดีดีให้กับหนังเรื่องนี้

กระทู้รวมพลคนรักสิ่งเล็กๆทีเรียกว่ารัก@เฉลิมไทย.พันทิป จึงเป็นเหมือนบ้านหลังเล็กๆที่พวกเราชาวสิ่งเล็กๆ เข้ามาพูดคุยเกี่ยวกับหนังเรื่องนี้ เพื่อไว้ติดตามข่าวสาร แชร์ความรู้สึกดีดีหลังจากที่ดูหนังเรื่องนี้ หรือใครดูแล้วมีคำถามจะถามเพื่อนในบ้านหลังนี้ให้ช่วยตอบก็เชิญได้เลยครับ

ปล. สิ่งเล็กๆยังมีฉายอยู่ทุกโรงภาพยนตร์นะครับ แต่รอบอาจจะน้อยลงไปบ้าง ยังไงก็ยังสามารถไปช่วยอุดหนุนหนังที่พวกเรารักกันต่อไปได้นะครับ^^

จากคุณ : ma-hnong
เขียนเมื่อ : 23 ก.ย. 53 23:05:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com