Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

นั่งดูข่าวคุณแม่พิงค์กี้ให้สัมภาษณ์ในช่อง 3 แล้วรู้สึกว่า............ผู้บริหารช่อง 3ยังให้โอกาสอีกเหรอค่ะ (กระทู้พลีชีพ)  

นั่งฟังคุณแม่ออกมาให้สัมภาษณ์แล้วติดใจตรงอยู่ 2 ประโยค
1. คุณแม่พูดประมาณว่า "ถ้าลูกไม่มีงาน ก็ต้องหาคนเลี้ยง" ก็เลยมีคำถามว่า พิงค์กี้ไม่สามารถเลี้ยงตัวเองได้เลยหรือค่ะ เลยต้องหาคนเลี้ยง ...งงค่ะ เห็นคนอื่นที่หน้าตาไม่ได้เหมือนพิงค์กี้ ร้องเพลงไม่เป็น ยังทำมาหาเลี้ยงตัวเองหมดเลย ไม่เห็นต้องไปขอให้ใครเลี้ยงเลย ทำงานเป็นดารามาตั้งนาน ค่าตัวตั้งเท่าไร ใช้ไม่พอเหรอค่ะ
2. ธัญญ่าเป็นเมียเจ้าพ่อ ต้องอดทน....เท่าที่ติดตามคราวมาพอสมควร ก็รู้สึกว่าคุณธัญญาก็อดทนนะค่ะ แต่ว่าจะให้ต้องอดทนแบบไม่มีข้อจำกัดเหรอค่ะ ละครยังเปลี่ยนไปเลยค่ะ สมัยนี้ไม่มีนางเอกคนไหน ยอมให้นางร้ายมายั่วให้โกรธแล้วก็แอบร้องไห้อีกแล้วค่ะ แล้วคุณธัญญ่าก็แทบจะไม่ค่อยออกมาให้สัมภาษณ์อะไรเท่าไร  ที่ให้ข่าวมาว่าจบ ไม่ทราบว่าจบจริงหรือว่าออกมาพูดเพื่อให้คนยอมรับค่ะ ถ้าจบจริง ๆ ข่าวคงไม่มีออกมาหรอกค่ะ
ถ้าคุณคิดว่าการที่คุณทำงานอาชีพดารา แล้วคุณสามารถทำอะไรก็ได้ คนดูเค้าก็มีสิทธิ์ที่จะดู หรือไม่ดูนะค่ะ ถ้าการที่คุณยอมรับอาชีพนี้แล้ว การที่คุณจะทำตัวให้เหมาะสมกับสิ่งที่คุณได้มาด้วยสิคะ ไม่ว่าทั้งงาน และ ผลตอบแทนจากอาชีพนี้ การที่คนไม่ยอมรับแสดงว่าเค้าไม่สนับสนุนกับการกระทำของคุณ ถ้าคุณคิดอยากจะทำ ก็เปลี่ยนอาชีพสิค่ะ ไปทำอาชีพที่ไม่ใช่คนของประชาชน เคยนั่งคิดนะค่ะ ว่าอาชีพดารา งานดี ผลตอนแทนดี แค่ทำตัวให้ดีบางครั้งมันยากเหรอค่ะ เราว่าอาชีพทุกอาชีพ ก็ต้องมีการวางตัวให้เหมาะสม จะให้เป็นตัวของตัวเองเลยทั้งหมดก็ไม่ใช่ค่ะ

สำหรับผู้บริหารของช่อง 3 เข้าใจนะค่ะ ว่าดารา คือ สินทรัพย์ ที่ทางช่องลงทุนมา ซึ่งก็มีผลตอบแทนต่างกันไป แต่ว่าการที่คุณยังสนับสนุนดาราที่มีพฤติกรรมแบบนี้ ก็ไม่ต่างกับละคร ระบำดวงดาวเลยค่ะ ที่คิดว่าตัวเองเป็นซุปสตาร์ อยากทำอะไรก็ได้ แล้วคนที่ติดตามผลงาน ก็เหมือนกับถูกดาราหลอก..ไม่ได้กินหญ้ากันแล้วค่ะ สมัยนี้

จากคุณ : nongjan
เขียนเมื่อ : 26 ก.ย. 53 11:52:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com