Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พี่ติ๊ก เจษฎาภรณ์ ผลดี มีเชื้อสายจีนป่าวคะ  

เพื่อนเราที่เป็นคนต่างชาติเค้าได้ดูละครที่พี่ติ๊กเล่น เค้าชมว่าพี่ติ๊กหล่อมากกกกกกก เค้าเพิ่งจะเคยเห็นพี่ติ๊กจากเรื่องวนิดาเนี่ยแหละค่ะ
เค้าก็เลยเกิดความสงสัยว่าพี่ติ๊กเป็นลูกครึ่งรึเปล่า เพราะในความคิดของเค้า เค้าไม่เชื่อว่าคนไทยแท้ๆจะหล่อได้ขนาดนี้อะค่ะ
เพื่อนเราบอกว่าดาราไทยส่วนมากมีเชื้อชาติอื่นผสมทั้งนั้น แล้วแต่ว่าจะชาติไหน
อันนี้เป็นความคิดส่วนตัวของเค้านะคะ
ส่วนเรื่องพี่ติ๊กเนี่ย ไอ้เราก็ไม่รู้ซะด้วย คือถ้าจะมีเชื้ออื่นผสมจริงๆก็น่าจะเป็นจีน

ส่วนเพื่อนอีกคน คนนี้เป็นคนเกาหลี เราเอารูปพี่ติ๊กให้เค้าดู
เค้าชมว่า "ติ๊กหล่อมากกกก หน้าเหมือนดาราเกาหลีเลย"
เอาเข้าไป พี่ติ๊กเราหน้าเหมือนเกาหลีได้ด้วยนะ เหอๆ

แฟนๆพี่ติ๊กพอจะทราบมั้ยคะ ว่าพี่ติ๊กแกมีเชื้อจีนรึเปล่า

จากคุณ : นินจาหน้าแมว
เขียนเมื่อ : 26 ก.ย. 53 14:56:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com