Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณเคยเปลี่ยนรหัสผ่านกันก่อนหน้านี้ใช่หรือไม่"คุณใช้รหัสผ่านนี้มานานแล้ว กรุณาเปลี่ยนใหม่"  

อาจให้จบ ก่อนนะครับ (อย่าลบเลย)
ออกตัวก่อนนะครับ เรื่องนี้อาจจะไม่สำคัญกับใครหลายๆคน ในห้องนี้ แต่มันสำคัญกับอีกหลายท่าน เนื่องจากตอนนี้ได้มีการ Hack E-Mail ใน Hotmail เกิดขึ้นแล้ว มันอาจจะไม่เกี่ยวกับห้องเฉลิมไทย แต่ทีตอนดาราโดนหลอก ATM ยังเตือนกันได้ แล้วนี่เราที่เป็นประชาชนจะไม่เตือนกันเลยหรือ
..
..
เข้าเรื่องกันเลยนะครับ ภายใน 2 วัน เสาร์-อาทิตย์ ที่ผ่านมา ได้มีการ Hack E-Mail เกิดขึ้นแล้ว เท่าที่ตรวจสอบ มีเกินพัน (ผมมั่นใจ) คือเนื่องจากก่อนที่ได้มีการ Hack E-mail เกิดขึ้น ได้มีข้อความให้เปลี่ยน Password ซึ่งคนที่ไม่ทราบก็ได้เปลี่ยน ตรงนี้เหละครับ
เท่าที่สอบถามคนที่โดนนะครับ
สาเหตุมาจากการเปลี่ยนรหัสวันนั้นละ ครับ
แต่มีบางคน ที่เปลี่ยนรหัสแต่ยังไม่เป็นไร ยังคงใช้งานได้อยู่จิตวิทยามันสูงมากพอเราเปลี่ยนรหัส แล้วใช้งานได้คนก็จะเลิกกังวลก็ไม่ได้ไปเปลี่ยน รหัสอีกครั้ง
และที่สำคัญ จิตวิทยาขั้นที่ 2
คือไม่แฮกนะวันเลย เพราะว่า หากแฮกนะวันนั้นคนก็จะรู้กันทัน ก็แฮกได้วงแคบมันอุตส่าห์รอมาจนภายใน 2วันที่ผ่านมา
ขอประนาฌ คนที่มีความสามารถ แต่สร้างความเดือดร้อนให้คนอื่น ใช้ความเก่งในทางที่ผิด มีผู้เดือดร้อน เรีอนหมื่นคนล่ะครับ สำหรับประเทศไทย แต่ทั่วโลกอีกเท่าไรไม่ทราบได้

......

ผมเข้าใจนะครับ ว่าไม่เกี่ยวกับห้องเฉลิมไทย แต่วันนี้ผมเห็นที่มาตั้งกระทู้ถามเยอะมากเลย ผมเข้าใจจิตใจของคนพวกนี้นะครับ ถ้าเค้าไม่เดือดร้อนเค้าไม่ตั้งกระทู้ถามหรอกครับ แต่ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมยังมีคนไปลบกระทู้เค้า ไม่รู้ดิ ผมสงสารอ่ะครับ เพราะบางคนข้อมูลในนั้นมันอาจจะสำคัญถึงชีวิตเค้าด้วย ผมไปอ่านเรื่องที่คนเดือดร้อน บางคนเค้าร้องไห้เลยเพราะในนั้นมีเรื่องงานที่สำคัญมากๆ ที่ผมเข้ามาก็เเค่อยากจะเตือนให้ระวังกันไว้ด้วยนะครับ

ปล. ผมไม่แน่ใจอยากให้ สื่อมวลชนที่มาเล่นห้องเฉลิมไทยเอาไปตีข่าวให้หน่อยครับ เพราะผมว่าเรื่องนี้ขายได้ ชัวร์ ฟันธง

จากคุณ : จะพยายามช่วยทุกคนครับ
เขียนเมื่อ : 27 ก.ย. 53 21:58:05 A:58.9.7.180 X: TicketID:196142

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com